Tư Vấn Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây... - Page 2522 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 10-08-2018, 10:23
ZenCat's Avatar
ZenCat ZenCat is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to ZenCat Send a message via Skype™ to ZenCat
Re: Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây...

Quote:
Originally Posted by maker2708 View Post
Focal Listen bạn nhé
Hình như con này có dây mà

Quote:
Originally Posted by knight271 View Post
Nghe đa dạng thể loại tầm này bạn tham khảo em HD 4.20s hoặc HD 4.30 xem sao. HD 558,598 phối vs uDac3, uDAC5 là bộ đôi nào giờ đấy bạn.

Với nhu cầu của bạn thì tham khảo em HD 599 hoặc Momentum 2.0 xem sao.

Nếu thì fullsize thì em HD 558 khá phù hợp rồi còn inear thì có em Forza Metallo bạn nhé.
Quote:
Originally Posted by 3kshop View Post
nghe đa thể loại, dễ cắm đút, cắm đâu cũng quất tốt thím có thể tham khảo thằng Beyerdynamic Custom One Pro, thằng này có thể chỉnh được lượng bass trên tai nghe nên quánh bất kể các thể loại, tiếng chi tiết đặc trưng đồ Beyer, bass quánh sâu lực, mid laid back dễ nghe, treb vừa đủ. Thằng này đeo cực êm luôn

nếu vậy chơi mấy con true wireless đi, có con Jabra Elite 65T ý, thiết kế tinh tế nữ đeo bao đẹp luôn. Con này tiếng trong trẻo, chi tiết tốt, so với mấy con true wireless cùng tâm thì con này cho không gian rộng rãi và thoáng đãng nhất. Bass quánh vừa đủ dễ nghe.

Nếu thích tiếng quánh sung hơn, sôi động hơn thì có thằng Bose Soundsport Free

Còn vẫn thích kiểu tai nghe bluetooth truyền thống thì chơi RHA MA750 Wireless

Fullsize thì chơi Focal Listen Wireless Chic, màu sắc đẹp, đeo êm, tiếng của Focal nổi tiếng đó giờ r, con này độ transparent tốt, mid khá khô, bass quánh vừa phải, treb quánh leng keng xà beng
Quote:
Originally Posted by jaygboy View Post
Nữ thì bác xem qua con u-Jays Wireless cực đẹp và tiếng mid rất trong và chi tiết phù hợp với nhạc acoustic lắm ạ. Con này nữ nhìn mê ngay bác ạ.
Nếu In-ear thì bác xem con Momentum Free ấy

Thế bạn chọn dòng Eadbud đi đeo lâu ko đau tai, thoải mái hơn, tiếng trong hơn giúp bạn học tiếng anh tốt hơn đấy ạ. Earbud thì bạn tham khảo mẩu MX585 hoặc MX475 nhé, còn bạn muốn chụp tai thì xem qua con HD. 2.30 nhé.

Bác chơi lên dòng mới lun đi HD 559 + uDac 3 là ngon rồi
Hoặc còn 1 lựa chọn nữa là Grado SR 125 nhé ko cần chơi với DAC mà tiếng cực chi tiết luôn
Uh, mình đang xem con HD 599, Focal Listen Wireless Chic thì có vẻ ngoại quan không hợp với nữ nhân kia u JAYS Wireless - White on Gold cũng oke, để mình gửi cho người ta chọn.
1450185
Reply With Quote
Old 10-08-2018, 12:31
tiendatsc tiendatsc is offline
Member

Quote:
Originally Posted by jaygboy View Post
Bác chơi lên dòng mới lun đi HD 559 + uDac 3 là ngon rồi
Hoặc còn 1 lựa chọn nữa là Grado SR 125 nhé ko cần chơi với DAC mà tiếng cực chi tiết luôn
Em thấy bảo dòng Grado chuyên về các thể loại rock bass hơn. mà em lại thiên về dòng nhạc accoustic piano hơn con hd 559 ít review quá bác nhỉ, em tìm hoài không thấy bài review nào em nó, thêm cái dac nữa quá 5 củ rồi giới hạn chi tiêu bác ơi :'( không lại ham hố tăng nữa thì cả tháng nhịn ăn
Reply With Quote
Old 10-08-2018, 13:24
thanhtai08 thanhtai08 is offline
Junior Member

Send a message via AIM to thanhtai08 Send a message via MSN to thanhtai08

Mình thường nghe các dòng nhạc của Adele, một số nhạc giọng cao hay. Cũng thi thoảng có nghe vài Chill Out, Deep House ( không mạnh như EDM hay DJ... ). Mình đang phân phân 2 dòng này:

Sennheiser MOMENTUM In-Ear bluetooth Wireless
SONY WI-H700

Trước mình có nghe dòng : Sennheiser CX 7.00 mà nghe chán lắm. vì âm nó trong quá làm nhạt nhẽo. đến bass mà nó còn ko lên nỗi nữa :(.

Cũng như sẵn đây các bạn có thể gợi ý giúp mình xem giữa con:
Bose QuietControl 30
Sony WI-1000X

Con nào nghe chất âm tốt hơn đối với phân khúc Chống ồn. mà chống ồn cho tai nghe open này sẽ không thực sự tốt so với fullsize ?

Cám ơn các bạn.
Reply With Quote
Old 10-08-2018, 15:27
bustalyme's Avatar
bustalyme bustalyme is offline
Senior Member

Mới kiếm được kèo WH-H900n ngon
Có ông nào thẩm con này chưa nhỉ cho xin 1 ít impressions đi
Reply With Quote
Old 10-08-2018, 21:03
agaxixero0 agaxixero0 is offline
Senior Member

em đang xài con sen momentum in ear mà nó sắp tã rồi đang muốn đổi con mới
có bác nào cho em gợi ý gì không ? em muốn 1 con khoảng tầm 3tr-3tr5 thiên bass chút xíu kiểu con sen đó (không cần bluetooth gì đâu nha )
p/s em thấy đang quảng cáo mấy con kiểu v-moda zn/forza hay con mee M7 pro thì mấy con này có ổn không ạ ?
Reply With Quote
Old 10-08-2018, 21:11
silver bret's Avatar
silver bret silver bret is offline
Senior Member

Các bác tư vấn giúp e một tai nghe có dây chống rối, nghe tạp tốt, tầm 1tr. E đang nhắm 2 con a jays one+ và four+ của svhouse nhưng giá chênh nhiều quá, k biết chất lượng chênh nhiều không. Hoặc có option khác giúp e thì tốt
Reply With Quote
Old 11-08-2018, 09:34
canguvang1098's Avatar
canguvang1098 canguvang1098 is online now
Senior Member

Các bác cho em hỏi E10 với pl50 thì con nào nghe pop hay hơn các bác nhỉ
Reply With Quote
Old 11-08-2018, 10:49
loasvhouse loasvhouse is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tiendatsc View Post
Em thấy bảo dòng Grado chuyên về các thể loại rock bass hơn. mà em lại thiên về dòng nhạc accoustic piano hơn con hd 559 ít review quá bác nhỉ, em tìm hoài không thấy bài review nào em nó, thêm cái dac nữa quá 5 củ rồi giới hạn chi tiêu bác ơi :'( không lại ham hố tăng nữa thì cả tháng nhịn ăn
Grado nghe rock, acoustic, jazz, blue, vocal,.. đều rất hay, hay vì dải mid thật tự nhiên đầy đặn, giàu chi tiết, bass đánh căng nẩy, 3 dải âm nó tách bạch rõ ràng nên nghe nó hay ah
mời bạn qua thử cả grado và hd 559 nhé, so sánh trực tiếp dễ thấy khác nhau

Quote:
Originally Posted by thanhtai08 View Post
Mình thường nghe các dòng nhạc của Adele, một số nhạc giọng cao hay. Cũng thi thoảng có nghe vài Chill Out, Deep House ( không mạnh như EDM hay DJ... ). Mình đang phân phân 2 dòng này:

Sennheiser MOMENTUM In-Ear bluetooth Wireless
SONY WI-H700

Trước mình có nghe dòng : Sennheiser CX 7.00 mà nghe chán lắm. vì âm nó trong quá làm nhạt nhẽo. đến bass mà nó còn ko lên nỗi nữa :(.

Cũng như sẵn đây các bạn có thể gợi ý giúp mình xem giữa con:
Bose QuietControl 30
Sony WI-1000X

Con nào nghe chất âm tốt hơn đối với phân khúc Chống ồn. mà chống ồn cho tai nghe open này sẽ không thực sự tốt so với fullsize ?

Cám ơn các bạn.
thế chơi momentum in ear bluetooth hoặc momentum free là ngon hơn hẳn, ngoài ra có v-moda metallo wireless bass sâu lắm chắc bạn sẽ thích

Quote:
Originally Posted by agaxixero0 View Post
em đang xài con sen momentum in ear mà nó sắp tã rồi đang muốn đổi con mới
có bác nào cho em gợi ý gì không ? em muốn 1 con khoảng tầm 3tr-3tr5 thiên bass chút xíu kiểu con sen đó (không cần bluetooth gì đâu nha )
p/s em thấy đang quảng cáo mấy con kiểu v-moda zn/forza hay con mee M7 pro thì mấy con này có ổn không ạ ?
bác chơi vmoda zn đúng gu luôn hợp luôn, hay cố xíu lên ie 80 có nút tăng bass luôn

Quote:
Originally Posted by silver bret View Post
Các bác tư vấn giúp e một tai nghe có dây chống rối, nghe tạp tốt, tầm 1tr. E đang nhắm 2 con a jays one+ và four+ của svhouse nhưng giá chênh nhiều quá, k biết chất lượng chênh nhiều không. Hoặc có option khác giúp e thì tốt
chơi one+ nghe tạp được, còn four+ thiên trữ tình
Reply With Quote
Old 11-08-2018, 11:19
bossgiovanni's Avatar
bossgiovanni bossgiovanni is offline
Member

Send a message via Skype™ to bossgiovanni

Over ears tầm 1-2 củ nghe tạp (thỉnh thoảng xem phim) thì nên chọn em nào hả các thím
Reply With Quote
Old 11-08-2018, 12:49
silver bret's Avatar
silver bret silver bret is offline
Senior Member

Svhouse cho mh hỏi shop nào có cả one+ cả four+ để mh qua nghe thử với
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules