Tư vấn toàn tập "Máy Lạnh - Tủ lạnh- Máy Giặt" - Page 1241 - vozForums
vozForums
Update tình hình vOz nói chung (tháng 5/2018)

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Đồ điện tử & Thiết bị gia dụng

Thread Tools
Old 14-06-2018, 01:19
ngokiencool's Avatar
ngokiencool ngokiencool is offline
Senior Member

Re: Tư vấn toàn tập "Máy Lạnh - Tủ lạnh- Máy Giặt"

Quote:
Originally Posted by 76pvh View Post
- Tỉ lệ dặn dò hút chân không với siêu thị điện máy thì khả năng làm thành công theo ước tính của mình khoảng 10% , 90% còn lại vì rất rất nhiều lý do không tiện nói vì rất ư nhạy cảm.
Nhân viên có mang đến thím ạ, mà lúc lắp em lại bận việc ra ngoài ko kiểm tra có hút ko lúc về thì nhân viên đã lắp xong

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 3 bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 14-06-2018, 07:11
namlieubt namlieubt is offline
Member

Quote:
- Hai model bạn chọn đều chữ Tiếng Anh trên màn hình hiển thị, do đó nó thuộc chuẩn Châu Âu nhập khẩu nguyên con về VN nên giá thành rất mắc so với những sản phẩm cùng loại mà có chữ VN (dĩ nhiên chất lượng chuẩn Châu Âu thì linh kiện nó khác luôn rồi).
- Theo kinh nghiệm mình thì đã là hàng chuẩn mà Electrolux chuyên thì sử dụng vẫn OK hơn hàng LG. Vì đơn giản ngay chính cả hàng LG gia nhập thị trường khó nhất là Japan cũng chẳng thấy đạt yêu cầu mấy (chung quy kiểu xài tạm ổn thôi). => mình vote cho Electrolux
Electrolux giờ chất lượng Trung Quốc tệ lắm nha bạn
Reply With Quote
Old 14-06-2018, 07:57
Forzet's Avatar
Forzet Forzet is offline
Đã tốn tiền

Quote:
- Dùng chân đế hay không dùng chân đế đều phải thiết kế thêm cao su chêm dưới chân máy thêm cho chống rung (với LG luôn luôn là cần thiết vì em nó rất nổi tiếng với tình trạng "chưa làm em ở đây khi xong em ở đâu đấy" . Do đó việc dùng chân đế chỉ giúp bạn vệ sinh sạch bên dưới sàn là chủ yếu chứ không có tác dụng chống "chạy" khi vận hành.
- Thế nên việc mua máy LG là phải gia cố không thôi em nó "chạy" đấy. Nguyên nhân thì vài cái để kể sau :
1. Trọng lượng tổng thể của máy không đủ nặng để chịu tải lồng khi vắt khiến máy bị "chạy" .
2. Với việc cho đồ có tính hút nước nặng như mền, Jean, Drap thì khi vắt sẽ bị lệch tâm khiến máy "chạy" theo. Nói chính xác hơn là bị "quăng"
Sau khi mua bộ chân Silicon 70k có 4 miếng đệm thêm vào chân em LG thì máy đã bớt rung tới 80%. Ở tốc độ 800 đã êm ru. Ở 1000 thì rung nhẹ nhưng ko di chuyển chân đế. Mai sẽ test ở 1200.
Reply With Quote
Old 14-06-2018, 08:11
toilachi9 toilachi9 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Forzet View Post
Sau khi mua bộ chân Silicon 70k có 4 miếng đệm thêm vào chân em LG thì máy đã bớt rung tới 80%. Ở tốc độ 800 đã êm ru. Ở 1000 thì rung nhẹ nhưng ko di chuyển chân đế. Mai sẽ test ở 1200.
máy giặt lg lồng ngang inveter truyền động trực tiếp nó rung dữ vậy ah báchic
Reply With Quote
Old 14-06-2018, 08:28
Forzet's Avatar
Forzet Forzet is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by toilachi9 View Post
máy giặt lg lồng ngang inveter truyền động trực tiếp nó rung dữ vậy ah báchic
Lúc chưa gắn 4 miếng chêm Silicone thì ở tốc độ 1000 nó kéo cả máy cả chân đế đi lòng vòng trong nhà luôn đấy
Reply With Quote
Old 14-06-2018, 08:33
toilachi9 toilachi9 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Vitamin AA View Post
Nó chạy như phê lá đu đủ ý bác, nhiều khi chạy góc 80 độ luôn, vãi đái. Ở chung cư méo biết sao. Ráng Thêm 2 củ nữa làm con 9 kg, lg hoặc ele thui cũng ổn.

Sent from Motorola XT1254 using vozFApp
Quote:
Quote:
Lúc chưa gắn 4 miếng chêm Silicone thì ở tốc độ 1000 nó kéo cả máy cả chân đế đi lòng vòng trong nhà luôn đấy
Bác có hình cái miếng silicon hoặc link không cho bác này với nènhà bác ấy cũng dùng máy giặt lg lồng ngang inveter truyền động trực tiếp như bác mà nó chạy quanh nhà vẫn chưa có cách khắc phục,hic
Reply With Quote
Old 14-06-2018, 09:04
1m8_18cm's Avatar
1m8_18cm 1m8_18cm is offline
Senior Member

Bác Ti tư vấn giúp e 1 e điều hoà cho phòng ngủ 2 vc e. Vợ e vài tháng nữa sinh e bé. Phòng e rộng khoảng 25m2. 3 mặt ít tiếp xúc ánh sáng trực tiếp. Chỉ có mặt trần thì buổi trưa chiều ánh năngs chiếu trực tiêp vào nên rất nóng. Sau này sẽ bắn mái che nên chắc cũng đỡ hơn. Chi phí e định chi tầm ~12 triệu. Mong muốn có inventer và máy chạy êm thì có loại nào tốt bác tư vấn giúp e với ạ Thanks bác

Sent from my iPhone using vozForums
Reply With Quote
Old 14-06-2018, 09:39
Forzet's Avatar
Forzet Forzet is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Bác có hình cái miếng silicon hoặc link không cho bác này với nènhà bác ấy cũng dùng máy giặt lg lồng ngang inveter truyền động trực tiếp như bác mà nó chạy quanh nhà vẫn chưa có cách khắc phục,hic
Link đây, có ~ 50k thôi: https://www.lazada.vn/products/bo-4-...101910400.html
Reply With Quote
Old 14-06-2018, 10:03
ducthang3012 ducthang3012 is offline
Senior Member

Quote:
thằng bạn mình nhà nó xài con LG truyền động trực tiếp êm ru mà, vắt k di chuyển j cả...con samsung mình mới mua, lần đầu giặt thì có xê dịch tí..mình chỉnh lại thì giờ k xê dịch 1 tí gì. chỉnh cần chỉnh ốc dưới chân, mà ccon ốc này ccó cái đệm cao su luôn. vắt 800 rpm êm ru và hoàn toàn k di chuyển....mà vắt 800rpm đã khô đồ lắm rồi, không biết 1200 với 1400 rpm nó sẽ ntn...
xài máy giặt lồng ngang phiền cái là ban ngày phải mở cửa máy giặt nó nó bay hơi nước....
Reply With Quote
Old 14-06-2018, 10:05
titani's Avatar
titani titani is offline
Đã tốn tiền

Tủ lạnh trên 300l (càng to càng tốt) , có inverter trong tầm giá 8tr trở xuống, mã model nào ok vậy các bác.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules