Cần tư vấn gấp- Có nên tỏ tình? - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > From f17 with Love

Thread Tools
Old 01-03-2018, 13:58
Solar11's Avatar
Solar11 Solar11 is online now
Senior Member

Re: Cần tư vấn gấp- Có nên tỏ tình?

Quote:
Originally Posted by thanhdong000 View Post
kinh nghiệm của em là phải cho gái nó có 1 thói quen đối với thim, thím cứ nghe em, mỗi sáng thức dậy, thím cố gắng dậy trước 6h, nhắn tin chúc buổi sáng cho gái, kệ mẹ gái có nt chúc lại mình hay không, thím nhắn gái ngủ dậy mở điện thoại ra sẽ thấy tin nhắn của thím, sáng nào cũng thế thì đảm bảo tầm dưới 1 tháng là gái đổ ngay, thím cứ nt khỏng 2-3 thuần liên tiếp, ngày nào cũng nhắn đều vào, cứ bác google mà tìm các tin nhắn mùi mẫn, thơ ca hoa lá cành hoa huệ... đột nhiên 1-2 buổi thìm ngừng không nt j cả, e chắc chắn 1 điều là gái sẽ nt hỏi thím là sao ko thấy nt, lúc đó là gái ddax cắn câu. thím nói a bị cảm, sốt, chim bị đau...
Quan trọng là việc nt buổi sáng nó sẽ làm cho gái nghĩ thím là con người chịu khó, dậy sớm, ko ngủ nướng, hé hé. thím cứ làm theo cách của em, đừng tỏ tình vội, tạch đới.
Thím này chia sẻ như thời sự vậy...
Reply With Quote
Old 01-03-2018, 14:00
vannguyen1994 vannguyen1994 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by 3rd-register View Post
Cần tư vấn gấp- Có nên tỏ tình?

1. Giời thiệu chung:
Tôi 91, dân tỉnh lẻ lên HN làm, có công việc ở HN tương đối ổn định, mọi người bảo là khả hiên và thật, không có kinh nghiệm tán gái.
Em nó thì hoàn cảnh đặc biệt, là chị cả trong gia đình, bố mẹ chia tay từ 5 tuổi, bố đi bước nữa, mẹ dẫn em gái vào nam, em nó ở với ông bà ngoài này (ông bà cũng không có điều kiện lắm), cũng chưa yêu bao giờ. Em nó nghị lực lắm, hiện giờ em nó đang thực tập và tối làm quản lý lớp ở trung tâm tiếng anh. Lúc đầu tôi bình thường, sau khi biết vậy tôi thấy đồng cảm và muốn chia sẻ với em nó.
Tình cờ tôi quen 1 em 95 học chậm 1 năm sắp sửa ra trường qua sinh nhật của bạn (em nó là em họ của bạn tôi; bọn tôi là nhóm chơi lớp đại học).
Quen từ hồi tháng 11/2017; đến nay được 3 tháng rồi, nói chuyện qua lại cũng nhiều, hầu như buổi tối nào cũng nói chuyện, nói chuyện cũng khá hợp nhưng mà nhiều cái còn giữ lễ quá, gặp mặt thực tế thì mới gặp được 4 lần.
Em nó tính mạnh mẽ sòng phẳng, đi chơi 4 lần lần nào cũng share tiền, dù em nó là sinh viên không có nhiều tiền, đi chơi thì cũng đơn giản thôi, ăn + uống < 150k.

2. Hiện trạng- Cần tư vấn
Hiện tại tình trạng lằng nhằng, không bước tiến mạnh, tôi cảm thấy em nó chưa ưng tôi lắm vì nhiều lúc tôi cảm thấy em nó chưa tạo hết mọi điều kiện tốt nhất xúc tiến tình cảm của 2 đứa, (VD như tôi bảo gặp nhau nhiều lên+ Dịp valentine này nọ em nó không đồng ý)

Ngày mai (tối chủ nhật) tôi sẽ offline, tối dự định xúc tiến tỏ tình em nó xem thế nào, nhưng tôi tham khảo trên mạng thì thông tin là không được tỏ tình và không được tán gái quá 3 tháng, mong các bạn tư vấn giúp:
- Thực sự có nên tỏ tình không
- Nếu có thì có cần chuẩn bị công cụ hỗ trợ (hoa lá cành quà) gì không, vì em nó tình đơn giản không thích phức tạp
- Nếu không thì phương án tiếp thế nào, chứ dây dưa mệt lắm.

Cảm ơn các bạn đã đọc bài, mòng các bạn tư vấn giúp.
Em nó không xinh và không có hình đâu.
Nó có tình cảm vs ông, ông mới tiến đến vs nó dc.
Reply With Quote
Old 01-03-2018, 18:41
rongdaen's Avatar
rongdaen rongdaen is offline
Member

Tỏ tình để giải quýêt vấn đề gì? Vì sao cần tỏ tình?

Sent from HTC Desire 816 Dual Sim using vozFApp
Reply With Quote
Old 01-03-2018, 19:30
snowmenalone's Avatar
snowmenalone snowmenalone is offline
Member

Bình tĩnh đi thím. Nghe thím kể thì mình vẫn chưa thấy tín hiệu đổ rõ ràng. Giờ quan tâm em nó xíu. Rủ nó đi chơi nhiều lên. Lâu lâu động chạm 1 tí coi thái độ nó thế nào. Nếu nó muốn quen thím thì nó sẽ để mặc thím động chạm. Còn ko thì cứ tấn công tiếp. Nhiều khi cũng chả cần tỏ tình đâu. Cứ nắm được tay. Hôm đượ là xong. Cuối cùng thì hành động nói lên tất cả. Chúc thím may mắn. Giờ thì giữ cái đầu lạnh đi. Đèn xanh rồi đó.
Reply With Quote
Old 02-03-2018, 11:12
hadjred11's Avatar
hadjred11 hadjred11 is offline
Senior Member

3 lần t đều tỏ tình trước và đều đổ. Chỉ hơi mệt đoạn tán sau khi tỏ tình thui hay ko bằng hên

Sent from my E5563 using vozForums
Reply With Quote
Old 02-03-2018, 11:19
lionkings lionkings is offline
Junior Member

Tình hình như vậy mà tỏ tỉnh đảm bảo tạch, như vậy chả có dấu hiệu gì là e nó thích ông cả. Đôi khi liều không ăn được nhiều đâu
Reply With Quote
Old 03-03-2018, 00:02
3rd-register's Avatar
3rd-register 3rd-register is offline
Junior Member

Cảm ơn comment của các ông.
Các ông có nhiều trải nghiệm và nhiều góc nhin khác nhau nên đọc cmt của các ông tôi cũng suy nghĩ rất nhiều. Tôi muốn reply các ông nhưng chẳng biết bảo thế nào, nên tôi chỉ đọc thôi, sr các ông. Tôi viết chuyện của tôi lên đây thì là góc nhìn của tôi, mà cũng không đủ khả năng để viết đầu đủ các chi tiết được, Tuy nhiên sau khi đọc phân tích của các oog, tôi thấy khả năng cao là em nó cũng đang dập dình rồi. Tôi cũng đã định như các ông bảo là tiếp tục trường kỳ kháng chiến, không nói năng gì vội.

Đến tối hôm qua thì có diễn biến mới. Đây có thể coi như là chiêu Ulti Chiêu cuối của tôi luôn. Chuyện là như này:

Chẳng là hôm qua, vào lúc khuya tôi đang chat thì em nó bảo cuối tuần em phải đi sinh nhật bạn, không ra ngoài buổi tối chủ nhật như đã hẹn được (hôm trước em nó bảo cuối tuần này đi chơi với tôi buổi tối), tính tôi thì thích kiểu tự nhiên không gò ép nên tôi cũng bảo ok không sao hôm khác. Sau đó bọn tôi nói chuyện lung tung linh tinh mấy chuyện khác. Sau đó 1 lúc lâu, thì tôi kêu là , "ở nhà chán quá" (tôi kêu vô tình thôi, hôm nay chán thật, đi làm về nhà trọ thì sớm, ở nhà 1 mình, bạn cùng phòng về quê, không đi ăn uống tụ tập bạn bè gì nên chán, tôi chat vô tình thế thôi chứ không có ý gì). Nhưng bất ngờ thay, em nó bảo:

Em nó: - Sao vậy anh, sao anh lại chán, ở nhà 1 mình thì có bao giờ chán đâu
Tôi (Seen nhưng không rep, Đến đây tôi chợt nảy ra ý tưởng thứ tạm bơ gái không nhắn tin giờ đến hết chủ nhật xem thế nào. Nên im 1 lúc rồi tôi bảo): - Không có gì đâu. Hôm nay ngủ sớm nhé. Em đi ngủ đi mai còn đi làm. Anh chúc em ngủ ngon.
Em nó: - Không có gì tức là có chuyện rồi. Mà chẳng phải sớm đâu mà "hôm nay đi ngủ sớm nhé"
Tôi: - Em cũng ngủ ngon nhé.
Em nó: - Vâng, Bye anh.

Sau đó tôi đi ngủ thẳng. Hôm nay tôi tắt chat với em nó. Tôi dự định không nói chuyện gì không inbox gì đến chủ nhật xem tình hình thế nào. Nhưng nói chung không chat với em nó thấy thiếu thốn quá. Từ lúc tối hôm qua quyết định bơ và tắt chat thì cứ tháy thốn thốn thế nào.

Tôi update thế, cảm ơn các ông đã đọc bài.
Reply With Quote
Old 03-03-2018, 00:54
7610new 7610new is offline
Junior Member

Quote:
Cảm ơn comment của các ông.
Các ông có nhiều trải nghiệm và nhiều góc nhin khác nhau nên đọc cmt của các ông tôi cũng suy nghĩ rất nhiều. Tôi muốn reply các ông nhưng chẳng biết bảo thế nào, nên tôi chỉ đọc thôi, sr các ông. Tôi viết chuyện của tôi lên đây thì là góc nhìn của tôi, mà cũng không đủ khả năng để viết đầu đủ các chi tiết được, Tuy nhiên sau khi đọc phân tích của các oog, tôi thấy khả năng cao là em nó cũng đang dập dình rồi. Tôi cũng đã định như các ông bảo là tiếp tục trường kỳ kháng chiến, không nói năng gì vội.

Đến tối hôm qua thì có diễn biến mới. Đây có thể coi như là chiêu Ulti Chiêu cuối của tôi luôn. Chuyện là như này:

Chẳng là hôm qua, vào lúc khuya tôi đang chat thì em nó bảo cuối tuần em phải đi sinh nhật bạn, không ra ngoài buổi tối chủ nhật như đã hẹn được (hôm trước em nó bảo cuối tuần này đi chơi với tôi buổi tối), tính tôi thì thích kiểu tự nhiên không gò ép nên tôi cũng bảo ok không sao hôm khác. Sau đó bọn tôi nói chuyện lung tung linh tinh mấy chuyện khác. Sau đó 1 lúc lâu, thì tôi kêu là , "ở nhà chán quá" (tôi kêu vô tình thôi, hôm nay chán thật, đi làm về nhà trọ thì sớm, ở nhà 1 mình, bạn cùng phòng về quê, không đi ăn uống tụ tập bạn bè gì nên chán, tôi chat vô tình thế thôi chứ không có ý gì). Nhưng bất ngờ thay, em nó bảo:

Em nó: - Sao vậy anh, sao anh lại chán, ở nhà 1 mình thì có bao giờ chán đâu
Tôi (Seen nhưng không rep, Đến đây tôi chợt nảy ra ý tưởng thứ tạm bơ gái không nhắn tin giờ đến hết chủ nhật xem thế nào. Nên im 1 lúc rồi tôi bảo): - Không có gì đâu. Hôm nay ngủ sớm nhé. Em đi ngủ đi mai còn đi làm. Anh chúc em ngủ ngon.
Em nó: - Không có gì tức là có chuyện rồi. Mà chẳng phải sớm đâu mà "hôm nay đi ngủ sớm nhé"
Tôi: - Em cũng ngủ ngon nhé.
Em nó: - Vâng, Bye anh.

Sau đó tôi đi ngủ thẳng. Hôm nay tôi tắt chat với em nó. Tôi dự định không nói chuyện gì không inbox gì đến chủ nhật xem tình hình thế nào. Nhưng nói chung không chat với em nó thấy thiếu thốn quá. Từ lúc tối hôm qua quyết định bơ và tắt chat thì cứ tháy thốn thốn thế nào.

Tôi update thế, cảm ơn các ông đã đọc bài.
có gì đâu, e nó cần ng nc cho đỡ buồn ông lại đi ngủ... nếu gái wan tâm ông thật sự nó sẽ hỏi cho ra chứ ko phải kiểu hời hợt vậy đâu

ông đưa ít thông tin quá nên cũng chả biết tư vấn gì, chỉ nói với ông 1 câu, gì chứ tiền hoặc gái là phải tỉnh, quách tỉnh nhé
Reply With Quote
Old 03-03-2018, 01:03
3rd-register's Avatar
3rd-register 3rd-register is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by 7610new View Post
có gì đâu, e nó cần ng nc cho đỡ buồn ông lại đi ngủ... nếu gái wan tâm ông thật sự nó sẽ hỏi cho ra chứ ko phải kiểu hời hợt vậy đâu

ông đưa ít thông tin quá nên cũng chả biết tư vấn gì, chỉ nói với ông 1 câu, gì chứ tiền hoặc gái là phải tỉnh, quách tỉnh nhé
Théo ông 1-2-3 hôm nữa gái có inbox tôi k
Reply With Quote
Old 03-03-2018, 01:19
7610new 7610new is offline
Junior Member

Quote:
Théo ông 1-2-3 hôm nữa gái có inbox tôi k
chuyện đó ko wan trọng nhé, chưa là gì của nhau thì sao phải nghĩ... cái bệnh của mấy ông FA hay ít kinh nghiệm là hoang tưởng, hình như là do cái hóc môn hậu môn mẹ gì đó tôi ko nhớ....

cua gái phải có chiến thuật, ban đầu ông chủ động nhưng sau phải để gái nó chủ động... đừng quá đáng tin cậy, quá sẵn sàng và phải trong tâm thế từ bỏ khi cần... phải để cho gái bước vào cuộc đời ông chứ ko phải tìm cách bước vào cuộc đời nó, ông biết ông thiếu gì ko, sự thu hút, hấp dẫn... để có đc điều đó ông phải là một thằng có giá trị và biết cách khéo léo show những giá trị đó ra, hiểu ko anh trai tốt
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules