Tư Vấn #HELP Receiver của Creative DTT3500/ 5700 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 08-12-2017, 13:51
thjlrg's Avatar
thjlrg thjlrg is offline
Member

#HELP Receiver của Creative DTT3500/ 5700

2 thằng trên anh em cột chèo sài Receiver giống nhau, nay đã bị die con receiver ae cho hỏi con này đi đc với mấy receiver 5.1 của dàn mini DENON - ONKYO v..v ko, ai có hàng sẵn mà chơi đc hú e với.

Thanks
Reply With Quote
Old 10-12-2017, 10:46
thjlrg's Avatar
thjlrg thjlrg is offline
Member

Có ai help e với T___T
Reply With Quote
Old 10-12-2017, 11:04
ultimate_racer's Avatar
ultimate_racer ultimate_racer is offline
Senior Member

bác phải cho thêm thông tin cụ thể của cái receiver đó, chụp ảnh mặt đít của nó lên xem nó có những cổng nào bác ơi

Việc tìm được hàng zin để thay thế là ko thể vì các dòng loa này khá ít người dùng và cũng ko có ai bán riêng cái reciver, trừ khi mua của chính nhà máy creative

Giải pháp là mua đồ thay thế, bằng recierver của các dàn mini như bác nói, nhưng khoai nhất là khoản kết nối ra loa, vì giác đấu dây của loa nó khác nhau, trường hợp ko có giắc giống nhau thì phải cắt dây ra đấu trực tiếp.

Ngoài ra vấn đề đường sub cũng rất khó chơi vì có nhiều receiver ko có cổng ra công suất cho loa sub hơi mà chỉ có đường tín hiệu cho sub
Reply With Quote
Old 10-12-2017, 11:07
ultimate_racer's Avatar
ultimate_racer ultimate_racer is offline
Senior Member

nếu mua receiver khó quá, hoặc giá đắt quá, mà bác muốn tận dụng bộ loa thì bác có thể mua 1 cái amply 2.1 của bên em, giá có 730k, nó có luôn đường ra sub hơi, đánh rất tốt bộ này của bác, tiếng còn hay hơn amply zin luôn

Tất nhiên nó sẽ chỉ nghe dược 2.1 nhưng thế là ngon rồi, bác có thể đấu 2 loa vệ tinh vào 1 bên trái phải, còn loa center chấp nhận bỏ đi thôi
Reply With Quote
Đang tải...
Old 10-12-2017, 16:54
hailuaanchoi hailuaanchoi is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thjlrg View Post
2 thằng trên anh em cột chèo sài Receiver giống nhau, nay đã bị die con receiver ae cho hỏi con này đi đc với mấy receiver 5.1 của dàn mini DENON - ONKYO v..v ko, ai có hàng sẵn mà chơi đc hú e với.

Thanks
Người quen đây mà, nghe được nhưng công suất nhỏ (sat 7W, sub 23W RMS continuos. Nếu tính RMS peak thì x2 lên) . Receiver bác lựa con nào chạy được trở kháng 4 Ohm cho loa vệ tinh, loa woofer mình ko nhớ là 6 hay 8Ohm đó. Dây thì cắt đầu bông sen của nó ra rồi đấu vào receiver là ok thôi
Reply With Quote
Old 11-12-2017, 21:22
mucelago mucelago is offline
Senior Member

Nếu bạn chọn đường thay receiver thì coi như chỉ còn sử dụng lại được 5 loa vệ tinh và cục sub.

Mấy cái loa vi tính kiểu này sợ nhất hư receiver hoặc ic công suất của loa, toàn hàng đặc chủng không có bán trên thị trường.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules