Nhật Ký Ubermoto (xe ôm) 1 góc nhìn ! - Page 25 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 11-01-2017, 21:32
tripletap tripletap is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by never_fail View Post
thím đã nghĩ đến việc đăng kí cả grab và cả Uber chưa? 2 chỗ đó có ràng buộc giấy tờ hay gì k? 1 đt thì cài 2 app. Như vậy biết đâu là sẽ kiếm được nhiều hơn đó.đọc chap 10 mà buồn quá :(.
Mình nghĩ qua rồi, nhưng bên G ko cho đá 2 sân, với lại bây h 2 bên đều bắt mặc đồng phục nên cũng bất tiện , phía U thì ko ràng buộc nên mình chạy U và ahamove luôn hệ hệ
Đời sống vc cãi nhau nó mới zui thím ợ
Quote:
Originally Posted by thatnghiepnenonvoz90 View Post
thớt đang mắc bệnh thận thật à
đọc buồn vãi
Thật thím ợ mình đang nôn đến ngày đc...ahihi
Reply With Quote
Old 11-01-2017, 22:27
bi_ban_mot_nick_roi's Avatar
bi_ban_mot_nick_roi bi_ban_mot_nick_roi is offline
Đã tốn tiền

Mình mà bệnh tật như thớt chắc ko lạc quan đc như vậy
Chúc bác thớt "đi khách" đông để có tiền mua thêm sữa cho con

Sent from my iPhone 5s using vozForums
Reply With Quote
Old 11-01-2017, 23:31
vietdungvn's Avatar
vietdungvn vietdungvn is offline
Đã tốn tiền

Hôm nay mới đoc , vui ghê hii
Reply With Quote
Old 11-01-2017, 23:49
hoanengineer's Avatar
hoanengineer hoanengineer is offline
Senior Member

Định mệnh nay Ahamove e k tài nào tìm đc ship, 5 đơn hàng em đặt toàn bị từ chối hết vì k có ông nào nhận đi, cay đắng vđ
Reply With Quote
Old 11-01-2017, 23:58
vietdungvn's Avatar
vietdungvn vietdungvn is offline
Đã tốn tiền

Đọc hết rùi , tải Uber về ủng hộ thớt ( cùng 86 ) tại trc giờ cũng toàn đi Grab
Reply With Quote
Old 12-01-2017, 00:09
locnd_56's Avatar
locnd_56 locnd_56 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tripletap View Post
chào các thím ! uberman đã trở lại ợ hợ hợ
sr các thím, do sau chap 9 đã có nhiều "biến cố" xảy ra, khiến "máy chủ" trong đầu uberman bị lỗi, liên tục đưa ra tập lệnh "chạy, kiếm tiền, nuôi vợ con" 1 cách nhàm chán, làm uberman ko tài nào viết đc , nếu cố viết tiếp thì câu chuyện của uberman cũng chỉ là "natuan" mà thôi, ko..ko...uberman ko muốn như vậy, anh ấy muốn rằng từng chi tiết trong câu chuyện của mình phải là những cảm xúc thật, những trải nghiệm thật, bởi vì anh ấy tôn trọng người đọc, tôn trọng những người đã giúp mình tạo nên câu chuyện ấy
tuần thứ sáu : 1 tuần ko có gì đặc biệt, cuộc chiến xe ôm TT vs xe ôm CN ngày càng khốc liệt, 1 số xe ôm TT chịu ko nổi nhiệt đã đầu quân qua G và U, 1 số chú xe ôm lớn tuổi ko dùng đc smart phone thì chịu cảnh ế ẩm, chở khách quen sống qua ngày, uberman chợt nhớ đến câu của 1 vozer nào đó "ở trên cao toàn người thông thái, chó dưới gầm liếm dái sống qua ngày" hợ hợ , riêng uberman thì vẫn chạy bt, cv cứ thế vô "khuôn phép", cảm xúc dần bị chai lì đi, nhiều lúc chở khách gặp kẹt xe, khói bụi, nóng nực chỉ muốn chạy nhanh cho xong, éo còn tâm trí nào mà trò chuyện với khách
cho đến 1 ngày...chiều hôm ấy trời mưa, sắp mưa to, uberman đang ăn cơm mở app đt lên thì thấy "đc tăng giá h cao điểm" , tranh thủ ăn vội tô cơm xong hí hửng xách xe ra vì biết nhu cầu khách cao sẽ chạy đc nhiều cuốc , vừa dẩn xe ra thì gấu hỏi
gấu: mưa rồi anh còn đi đâu ?
uberman: anh tranh thủ ra làm vài cuốc, trời mưa đắt khách lắm hệ hệ
gấu: mà anh ăn cơm chưa ?
uberman: anh ăn rồi, e dọn dẹp rửa chén giúp anh nha, anh đi đây !
gấu: ko đc !bửa h thằng ku bị bệnh, nó cứ đeo em hoài, e có rảnh tay đâu ?
uberman: thì em gửi hàng xóm giữ giúp ! ko đc àh ? ( hơi bưc)
gấu: mưa gió thế này, con thì đang bệnh, sao mà gửi ??? ( hằn học)
uberman: thì...thôi để đó đi, tối anh về rửa
gấu: thôi ! anh giữ thằng Bon ( tên con trai uberman ý ợ ), e vô rửa cho nhanh
uberman: ko đc ! anh đang gấp, đã nói để tối anh về rửa ( gằn giọng)
gấu lầm bầm : mưa gió thế này ! chạy biết có đc bn ko ? sao mà cứ cố...
uberman khùng lên: bây h cô muốn sao ? , tôi chạy cả ngày ngoài đường ko mệt mỏi àh ? về đây còn gặp cô mè nheo , tôi muốn chạy kiếm thêm ít tiền cho thằng ku thôi, mà cô cũng ko cho là sao ? hả...hả ?
gấu: e biết anh chạy xe cực khổ, nhưng cũng phải dành th gian cho vợ con chứ, từ hồi anh chạy uber, thằng ku bệnh ko thấy mặt anh đâu, cuối tuần người ta đi chơi còn anh thì đi chạy xe, bỏ mẹ con em ở nhà buồn hiu, rồi thuốc thang, mua sắm các thứ, 1 tay em lo hết hức hức
uberman: lúc đầu đã giao kèo rồi, tôi đi chạy xe, cô lo gia đình, h cô trách móc tôi đấy àh ? thôi ko nói nữa, tôi đi đây !
uberman mặc áo mưa vào rồi lầm lủi phóng xe đi , trên đường đi anh ấy chỉ mong sao tông vào cột điện chết mợ đi cho rồi
Gắng bỏ thuốc đi bác ạ. Tiết kiệm đồng sữa cho vợ con lại giữ đc sức khỏe. Tiểu đường đã nguy cơ cao bị tim mạch thì chớ bác còn hút thuốc nữa..Gắng khỏe còn lo vợ con bác ah
Reply With Quote
Old 12-01-2017, 00:49
Senior Member

Quote:
Originally Posted by bi_ban_mot_nick_roi View Post
Mình mà bệnh tật như thớt chắc ko lạc quan đc như vậy
Chúc bác thớt "đi khách" đông để có tiền mua thêm sữa cho con

Sent from my iPhone 5s using vozForums
hồi đầu oải lắm thím êy ! ăn uống kiên khem, bớt nhậu nhẹt. ko game. ko fb...h thì quen rồi hệ hệ
Quote:
Originally Posted by vietdungvn View Post
Hôm nay mới đoc , vui ghê hii
Thank ợ
Quote:
Originally Posted by hoanengineer View Post
Định mệnh nay Ahamove e k tài nào tìm đc ship, 5 đơn hàng em đặt toàn bị từ chối hết vì k có ông nào nhận đi, cay đắng vđ
hôm nay app tài xế bên aha bị lỗi thím êy . trưa h mình ship hàng xong thì bị treo ko hoàn thành đc luôn
Quote:
Originally Posted by vietdungvn View Post
Đọc hết rùi , tải Uber về ủng hộ thớt ( cùng 86 ) tại trc giờ cũng toàn đi Grab
thank thím ! 500 ae uberman sẽ ko làm thím thất vọng hệ hệ
Quote:
Originally Posted by locnd_56 View Post
Gắng bỏ thuốc đi bác ạ. Tiết kiệm đồng sữa cho vợ con lại giữ đc sức khỏe. Tiểu đường đã nguy cơ cao bị tim mạch thì chớ bác còn hút thuốc nữa..Gắng khỏe còn lo vợ con bác ah
uhmm bác nói đúng . lúc "đi khách" thì mình ko hút, chỉ khi chờ khách buồn miệng lại lôi ra hút riết thành quen . h mình hạn chế lại chứ bỏ thì...khó thiệt

Last edited by tripletap; 24-01-2017 at 22:24.
Reply With Quote
Old 12-01-2017, 02:25
quangteoict87 quangteoict87 is offline
Senior Member

công ty mình khu phú nhuận, mấy pé công ty giao hàng in ấn thì hay quen đặt grab
kg biết uber có moto , để nói mấy bé đặt thêm uber
có dịp biết đâu lại thuê đúng bác

giờ mới biết có ahamove gì nữa, cũng giao hàng xe máy và cả xe ba gác, xe tải nhỏ

xưa giờ chạy kiếm xe ba gác mệt nghỉ
Reply With Quote
Old 12-01-2017, 02:41
Senior Member

cãi nhau với gấu xong uberman lại tiếp tục "đi khách" đến 9h tối, cơ thể mệt mỏi, tâm trạng chán nản, anh ấy ko về nhà mà chọn quán cafe ngay góc phố quen thuộc để nghỉ ngơi, nơi ấy như 1 góc nhỏ bình yên trong lòng anh ấy mỗi khi cô đơn, chán nản, buồn phiền... vừa thấy khách quen thì bé nv đã biết uberman uống gì, hay ngồi gốc nào, uberman chỉ việc ngối xuống châm điếu thuốc, bé nv chậm rải bưng ly cafe ra, 2 bên cười xã giao xong e ý đi vào, không gian quán rất lịch sự, ko ồn ào, người thì cầm đt chơi game võ lâm mobile, người thì bet bóng banh, kẻ thì lướt face, ko ai nói với ai câu nào , riêng uberman thì móc đt ra và...chơi game KOF98 hí hí
bổng nhiên quán cafe mở bài hát "điều ngọt ngào nhất"
"Những lúc khi anh đang buồn chỉ cần trông thấy em
Là trong anh như tan đi những muộn phiền
Những lúc trên đường đời anh đi gặp những khó khăn
Anh sẽ nghĩ về tình yêu của đôi mình

Nhiều lúc anh hay trêu đùa làm trò vui với em
Mà thật ra anh luôn mong em yên bình
Và có những điều gian nan anh phải cố che giấu đi
Giọt nước mắt vì tương lai của đôi mình"
từng câu hát cứa vào lòng anh ấy những kí ức mơ hồ...về lần đầu tiên gặp gấu, lần đầu tiên hẹn hò, lần đầu cãi nhau, rồi những lời ngọt ngào, thỏ thẻ, thề thốt sao qua nhanh quá ...anh ấy đứng dậy kêu tính tiền xong lủi thủi vác ass về ngủ
Tuần thứ 7: uberman và gấu vẫn "chiến tranh lạnh" nên ko ai nói với ai câu nào , uberman vẫn tiếp tục chạy xe nhưng thỉ thoảng lại quay về nhà thăm gấu và thằng ku ( để chuộc tội ý ợ hí hí ), tuần này cũng ko có gì để kể chỉ là...thật ra là...uberman ko dám nhắc lại chuyện này , nhưng vì muốn viết về thế giới đêm cho các thím đọc nên...
người ta hay nói "đi đêm có ngày..." chắc các thím biết rồi ha
hôm ấy là tối thứ sáu 2/12 00h18 : cả ngày trời mưa rồi ngưng vài lần, uberman làm 9 cuốc xong đuối quá cắm tai nghe vào vừa chạy vừa hát
Có những lúc thoáng qua
Con tim em đang khóc
Mà tại sao anh không hiểu ra
Vì điều đó nên ta mất nhau.

Có phải anh đã khiến trái tim
Của người anh yêu thương rất buồn
Cố tìm em để nói cho em
Lắng nghe lòng anh
píp...píp...píp
uberman: dạ ! phải mình gọi u bờ 2 bánh ko ợ ?
khách ( nữ): đúng rồi anh..ợ...anh...ợ anh qua nhanh đi
uberman: mà mình về đâu vậy em ?
khách: em về Q8
uberman : ok e ! anh qua liền ( chở khách về q8 xong vác xe về nghỉ khỏe hí hí )
uberman chạy qua thì thấy khách đang đứng nc với bạn, 2 người nói 1 lúc thì chia tay, khách loạng choạng leo lên xe uberman
uberman: Q8 đường nào em ?
khách: anh biết đg pth ko ?
uberman: àh anh biết !
khách: vậy anh chạy đi, tới đó em chỉ tiếp
uberman: mờ em ngồi đc ko vậy ? coi chừng té nha
khách: ko sao đâu ! anh yên tâm, em uống có chút hà
trên đường đi uberman và khách nc khá thoải mái ( thật ra là cố nói để khách ko xỉn quá lọt xe ý ợ ), đến đg pth thì uberman hỏi khách
uberman: h chạy sao nữa em ?
khách: anh cứ đi thẳng qua cây cầu xong rẻ trái vô hẻm nha
uberman chợt giật mình vì hẻm đó ngày xưa thằng bạn uberman đã từng "gặp" , thầm nghĩ "mờ thôi...chắc...chắc ko sao đâu !", xe chạy qua cầu rồi quẹo vào hẻm, hẻm khá dài và tối, lại quẹo trái phải từa lưa, đến cuối hẻm thì đến nhà em ấy, tính tiền xong em ấy bo uberman ít tiền và nói
khách: anh cứ chạy đg này xong quẹo phải là ra đg lớn
2 bên chào tạm biệt xong uberman mò mẩm 1 hồi cũng ra đg lớn, lúc này đã hơn 12h đêm, trời khá lạnh do mưa cả ngày, sương mù lất phất, uberman nhìn quanh thì thấy có vài người đang ngồi nhậu trc hẻm nên cũng khá yên tâm , sực nhớ xe gần hết xăng uberman nhìn sang cây xăng bên trái thì thấy đóng cửa, theo quán tính uberman nhìn sang cây xăng bên phải do lúc nảy chở khách về thấy còn mở cửa thì...thấy 1 người phụ nữ áo đỏ, tóc dài, cúi đầu, đang đưa võng với 1 tốc độ rất...rất...nhanh hơn bt, như 1 cuốn phim đang tua nhanh , sóng lưng uberman lạnh buốt, da gà nổi lên , cho xe chạy chậm lại uberman quay đầu nhìn lại để xác định sự việc thì...ko thấy ai ! , lúc này như hiểu ra vấn đề, anh ý cho xe về số 1 và...zọt ào ào về nhà ( hức ớn quá các thím ợ )

Last edited by tripletap; 24-01-2017 at 22:23.
Reply With Quote
Old 12-01-2017, 02:44
Senior Member

Quote:
Originally Posted by quangteoict87 View Post
công ty mình khu phú nhuận, mấy pé công ty giao hàng in ấn thì hay quen đặt grab
kg biết uber có moto , để nói mấy bé đặt thêm uber
có dịp biết đâu lại thuê đúng bác

giờ mới biết có ahamove gì nữa, cũng giao hàng xe máy và cả xe ba gác, xe tải nhỏ

xưa giờ chạy kiếm xe ba gác mệt nghỉ
thank thím ! mình vừa uber vừa aha luôn nhé hí hí
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules