Khoe lượng phim trong máy :sexy: - Page 58 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Trường đua

Thread Tools
Old 29-09-2016, 16:12
itsmeaj's Avatar
itsmeaj itsmeaj is offline
Senior Member

Re: Khoe lượng phim trong máy :sexy:

Quote:
Originally Posted by underwater View Post
acc này bác mua ở đâu thế giá có chát không
à mình có đăng ký học thêm ở topica, được cấp 1 địa chỉ mail để nhận kết quả học tập v.v..., bữa log in thử ggdrive thì đc báo là có dung lượng sử dụng vô hạn.

hm bữa thấy trên voz cũng có mấy người đăng bán mail mà dùng drive vô hạn ấy, chắc cũng là email thuộc các trường/tổ hợp giáo dục nên được google ưu đãi cho dùng thoải mái.
Reply With Quote
Old 29-09-2016, 16:36
emon2196 emon2196 is offline
Member

Đếu có gì nhiều full 2 trilogy the Lord of the Ring vs The Hobbit EE bluray 1080p HDMA 7.1 Mỗi tập chừng 30gb full 2 bộ 200 gb
Reply With Quote
Old 29-09-2016, 17:07
pandemonium109 pandemonium109 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by itsmeaj View Post
cách đây một thời gian mình có nói về phương án upload film lên google drive phòng hờ trường hợp ổ cứng bị lỗi, nay mình tìm ra Kodi cũng có chức năng stream film trực tiếp từ google drive với nguyên chất lượng film mình up lên mà không cần phải tải về máy.

giờ chỉ cần mấy thím chịu khó đầu tư 1 account google drive unlimited, sau đó chịu khó bỏ thời gian upload lên google drive theo kiểu sync toàn bộ folder film lên, sẽ mất thời gian kha khá nhưng kết quả nhận được là tuyệt vời.

Giờ acc google drive của mình như một server phimmoi, cứ bật kodi lên, vào video add-on chọn add-on gdrive sau đó chọn folder film, chọn tiếp film cần xem và chất lượng stream, phụ đề kèm theo folder sẽ tự động được chọn và cứ thế thưởng thức không lo ổ cứng bị lỗi mất phim nữa. Nói thật là ổ cứng hư có thể mua lại, nhưng dữ liệu đôi khi không thể tìm tải lại được.

Vài hình dùng google drive stream film đây mấy thím, lỡ có hư hdd mình vẫn xem và tải lại được film bình thường.
Cách này thì cũng ổn nhưng mình thì chịu luôn.

Dữ liệu của mình tầm 20TB, tính ra up với max speed lên cũng phải mất ~2000 tiếng mới xong, quá dã man
Mà mình trước giờ thì xem HD Player chứ ko dùng android box hay PC nên cũng ko chơi Kodi
Reply With Quote
Old 29-09-2016, 17:13
itsmeaj's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by pandemonium109 View Post
Cách này thì cũng ổn nhưng mình thì chịu luôn.

Dữ liệu của mình tầm 20TB, tính ra up với max speed lên cũng phải mất ~2000 tiếng mới xong, quá dã man
Mà mình trước giờ thì xem HD Player chứ ko dùng android box hay PC nên cũng ko chơi Kodi
cứ từ từ cũng xong mà bạn, vì ggdrive nó upload theo kiểu sync dữ liệu thôi, nên lúc nào bật máy thì nó upload, còn tắt máy thì nó lưu lại đấy. mình xài cả tháng cũng up đc gần 2TB, chắc dùng máy tầm 1 năm là bạn upload xong ấy mà

tốc độ up lên drive mình thấy luôn max

Last edited by itsmeaj; 29-09-2016 at 17:15.
Reply With Quote
Old 29-09-2016, 19:10
underwater's Avatar
underwater underwater is offline
Senior Member

Quote:
cứ từ từ cũng xong mà bạn, vì ggdrive nó upload theo kiểu sync dữ liệu thôi, nên lúc nào bật máy thì nó upload, còn tắt máy thì nó lưu lại đấy. mình xài cả tháng cũng up đc gần 2TB, chắc dùng máy tầm 1 năm là bạn upload xong ấy mà

tốc độ up lên drive mình thấy luôn max
giờ có acc thì up kiểu gì cho lẹ hả thym cứ click từng cía thôi ah
Reply With Quote
Old 29-09-2016, 21:50
itsmeaj's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by underwater View Post
giờ có acc thì up kiểu gì cho lẹ hả thym cứ click từng cía thôi ah
có acc thì tải cái software google drive về, khi cài đặt thì google drive sẽ hỏi chọn folder nào để làm folder gốc, cứ thế chọn folder chứa film, rồi để đó nó sẽ tự sync dần dần lên, cái drive này nó sync đồng thời chứ upload từng file một như up bằng web
Reply With Quote
Old 01-10-2016, 16:10
tancudat's Avatar
tancudat tancudat is offline
Senior Member

Quote:
cách đây một thời gian mình có nói về phương án upload film lên google drive phòng hờ trường hợp ổ cứng bị lỗi, nay mình tìm ra Kodi cũng có chức năng stream film trực tiếp từ google drive với nguyên chất lượng film mình up lên mà không cần phải tải về máy.

giờ chỉ cần mấy thím chịu khó đầu tư 1 account google drive unlimited, sau đó chịu khó bỏ thời gian upload lên google drive theo kiểu sync toàn bộ folder film lên, sẽ mất thời gian kha khá nhưng kết quả nhận được là tuyệt vời.

Giờ acc google drive của mình như một server phimmoi, cứ bật kodi lên, vào video add-on chọn add-on gdrive sau đó chọn folder film, chọn tiếp film cần xem và chất lượng stream, phụ đề kèm theo folder sẽ tự động được chọn và cứ thế thưởng thức không lo ổ cứng bị lỗi mất phim nữa. Nói thật là ổ cứng hư có thể mua lại, nhưng dữ liệu đôi khi không thể tìm tải lại được.

Vài hình dùng google drive stream film đây mấy thím, lỡ có hư hdd mình vẫn xem và tải lại được film bình thường.
Bác cấu hình gDrive trên Kodi như nào mà nó tự động load Sub kèm theo folder phim vậy
Reply With Quote
Old 01-10-2016, 16:54
yuna1910 yuna1910 is offline
Junior Member

Quote:
Dùng trên cả kodi android và PC bình thường ^^

với lại có thím nào muốn upload dữ liệu lên ggdrive không? gửi mình địa chỉ gmail mình add vô phần "shared with me" là mấy thím upload lên thoải mái vô google drive, mỗi điều là chỉ upload thông qua web được thôi chứ dùng app google drive trên máy tính thì không được vì sẽ bị giới hạn 15GB, còn thông qua web, up trực tiếp vào folder shared with me này thì thoải mái
Hi, thanks bác nhìu nhen
Reply With Quote
Old 01-10-2016, 21:04
itsmeaj's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tancudat View Post
Bác cấu hình gDrive trên Kodi như nào mà nó tự động load Sub kèm theo folder phim vậy
để chung file sub cùng tên với file film chỉ khác đuôi là .srt trong cùng folder thôi bạn., auto-load sub luôn.
Reply With Quote
Old 02-10-2016, 08:29
tancudat's Avatar
tancudat tancudat is offline
Senior Member

Quote:
để chung file sub cùng tên với file film chỉ khác đuôi là .srt trong cùng folder thôi bạn., auto-load sub luôn.
Của em toàn phải thủ công bằng cách bấm giữ vào file film cần xem để hiện lên menu sau đó chọn Play with Subtitle...

P/S: Cơ mà bác đang dùng gDrive unlimit thì "shared with me" cho em up data cùng mới: e-mail của em là: tancudat@gmail.com ..Thank bác..
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules