View Single Post
Old 11-05-2015, 20:19
Nam.nguyen61's Avatar
Nam.nguyen61 Nam.nguyen61 is offline
Senior Member

Re: Hội những người yêu thích chất âm của Schiit Audio

1,Magni

Một trong 2 con amp nhỏ nhất trong gia đình schiit Cùng size với modi nên mua cả bộ sẽ rất đẹp
Impression: Amp cực kì đáng mua trong tầm giá 100USD. Tiếng sạch, trong, power khỏe đủ để kéo những con dynamic tầm cao như HD800, T1 (hay hay ko thì còn tùy )
2,Vali

Tầm trên magni 1 tí, cùng kích cỡ với magni và modi
Impression: Tuy là amp đèn nhưng vali có âm khá là cân bằng, bass sâu, lực, treb rất giàu năng lượng. Điểm trừ duy nhất của Vali có lẽ nằm ở chính thiết kế đèn hàn chết vào mạch của Schiit =))
3,Asgard

Nằm trong bộ 3 thần thánh đi cùng với Bifrost bao gồm: Asgard, Valhalla và Lyr
Impression: Asgard đã gắn bó với mình 1 thời gian khá dài nhờ sở hữu 1 chất âm ấm áp, không bạo lực như phần lớn các con amp khác của schiit. Với mình asgard là con amp mình thích nhất trong tầm 10tr và thích nhất trong các con amp của schiit
4,Valhalla

Headamp OTL duy nhất của schiit
Em này khá hiếm ở cả VN và trên thế giới nên mình chưa có cơ hội nghe thử
4,Lyr

Amp đèn hybrid khá nổi tiếng của Schiit trên thế giới
Impression: Tuy là amp đèn nhưng Lyr lại khá là nhiều treb. Treb lên tới, giàu năng lượng, bass ít về lượng nhưng đánh chính xác và sâu. Mid đc đẩy lên, nhất là high mid nên dễ thấy bị sib Nói túm lại là tiếng em này khá bạo lực và không hợp gu mình
5,Mjolnir

Được đặt tên theo cây Búa của anh Thor, và đúng như tên gọi, ko phải ai cũng chơi được với ẻm. Phải là hp có dây bal hoặc phải mod dây lại thành bal mới có thể chơi với ẻm vì ẻm éo có cổng 6.3 =))
Impression: Chưa có Đợi rảnh đi nghe đã
6,Ragnarok
Headamp và cũng là speakers amp đầu bảng của Schiit
Em này đợi 3k về hàng mình sẽ update cho anh em sau

Last edited by Nam.nguyen61; 16-05-2015 at 00:45.
Reply With Quote