View Single Post
Old 11-09-2013, 02:50
cu0ngc0ng8899's Avatar
cu0ngc0ng8899 cu0ngc0ng8899 is offline
Junior Member

Re: [Tâm sự + Review ] Làm thế nào để thoát khỏi cái vòng luẩn quẩn này ?

Mở cửa để C lên xe rồi lái đến công ty . Gửi xe xong dưới gara thì ra gặp O đang đợi ở phía thang máy

O: a X , anh đi làm lại rồi đấy à , chào chị C

Em: uhm , anh tưởng em ở ngoài cửa hàng chứ vẫn đi làm cơ à ?

O: trời , em lên công ty cho có thôi , papa bắt em đi thôi chứ em có muốn đâu

Em: bó chiếu với em rồi

O: nhìn chị C trông như mất ngủ vậy

C: không sao , mình hơi mệt chút thôi

Em: em ốm à , nếu ốm thì để anh đưa em về nhé

C: không , em không sao đâu anh

Em: uhm, chú ý sức khỏe nhé

"Tinh" tiếng chuông thang máy vang lên , cánh cửa mở ra . Trước mặt em là CG. Vừa thấy em là lao và ôm em tíu tít em thấy ghê ghê người đẩy ra luôn

Em: làm cái trò gì thế hử ?

CG: ô zổ ôi , mình là mình nhớ couple này lắm nhé , chào C yêu quí nhá , nhìn đáng yêu quá . Á chằn tinh O nữa à , xin chào mọi người

Em: sáng ăn nhầm bả chuột à ?

CG: khiếp , nói gì mà nghe ghê vậy người ta thân mật tí thôi mà làm gì nóng tính thế

Em: bỏ cái trò hôn hít ấy đi , ghê bỏ mẹ ra

CG: khiếp cái mồm cái mồm , bậy quá

Lèo lái mãi mới thoát được CG ngồi vào bàn làm việc thì thấy, ông trưởng đi tới chỗ em trên tay là một đống giấy tờ . Vừa đến bàn em thì ông ấy thả cái uỵch đống giấy tờ ấy xuống

TP: đấy , giấy tờ của chú đấy , lo mà làm xong đi tồn đọng tại từ lúc nghỉ đến giờ .

Em: ơ sao nhiều thế anh ?

TP: tại phát sinh nhiều cái không hay nên giờ mới nhiều thế

Em: thế này thì em phải tăng ca à ?

TP: giải quyết trước trưa ngay mai , mai còn đi ký mấy cái hợp đồng nữa đấy

Em: trời ạ , anh giết em đi còn hơn , đống này thì đến bao giờ mới xong

TP: nghỉ quá phép thế này là còn ít đấy , anh em trong phòng gánh cho chú kha khá rồi đấy

Em: vâng , để em cố vậy

Vùi đầu vào công việc quên cả thời gian , chỉ đến khi CG ra gọi em đi ăn thì em mới đứng dậy . Ngó quanh mãi không thấy C đâu cả

Em: C đâu ?

CG: không biết , thấy lúc ông vào là một lúc sau C đi ra ngoài rồi chưa thấy về . Chắc đi lấy hợp đồng ở ngoài rồi

Em: uhm , để tôi gọi xem sao

Mở máy ra bấm số của C , nhưng không như mọi ngày là tiếng nhạc chuông " con cò bé bé " mà lại là cái tiếng nói chán ngắt của tổng đài " ò i é ò i é , thuê bao quý khách vừa gọi hiện không liên lạc được ..." . Quái lạ có bao giờ C tắt máy tầm nay đâu .

CG: sao thế , có chuyện gì mà mặt nhìn như hình sự thế ?

Em: C tắt máy , thôi đi ăn đi

CG: uh , chắc là do sóng thôi làm gì mà mặt mày nhìn kinh thế

Em: nói vớ vẩn , đi đi nhanh không tôi sút cho một phát bây giờ

CG: ấy , đừng sút , hỏng hết hàng họ thì chết dở

Em: nói câu nữa là sút thật đấy

CG nghe thấy em dọa liền chạy thẳng ngay và luôn . Em tự cười rồi cũng đi theo CG ra thang máy . Xuống đến quán cơm , vẫn suất cơm như hàng ngày của bác chủ quán dành riêng cho em công thêm được khuyến mại thêm cốc nhân trần la hán trứ danh . Ăn uống no say em cả CG đi ra ngoài quán cf mọi khi ngồi uống cf . Đang uống thì thấy bóng dáng ai giống C bước ra từ con merc bóng lộn. C vừa xuống thì con xe kia cũng lao vụt đi luôn em còn chả kịp nhìn biển số xe nhưng mà hình như là biển xanh. C đi với điệu bộ thất thểu về phía quán cơm , em thấy thế liên bảo CG:

Em: ê, tí có thấy C vào quán thì cấm có bảo là tôi ăn cơm ở dưới này nhé , có hỏi thì bảo là tôi vẫn làm việc trên cty nghe chưa ?

CG: sao lại thế

Em: không hỏi nhiều , tôi bảo sao ông cứ nghe vậy đi , làm tốt tôi trả ơn ông sau

CG: ông bà có chuyện gì à ?

Em: dài dòng lắm , khi khác nói sau . Tôi nói ông nhớ chưa thế ?

CG: rồi rồi biết rồi

Em: đừng có tơn tớt cái mồm lên nhé , lộ ra là đừng bảo là tôi ác thế đấy

CG: ơ hay , tôi đã nói là biết rồi , ông cứ lo làm gì , nhớ ông dặn gì rồi

Em: cảm ơn ông nhiều , à mà ông chạy mẹ sang quán cơm dặn u là bảo C có hỏi thì đừng bảo là tôi có xuống đấy ăn đấy , mau lên . Tôi lên cty trước đây

CG: hôm nay ông hơi bị điên điên đây

Em: điên bình thường , sang luôn đi

CG: uh để tôi sang

Em vòng ra sau quán rồi đi vòng một đoạn đường để đi lên cty , lên đến văn phòng bật máy lên tra số và bảng . Tiện lên sky luôn , lúc này em cần một phương án dự phòng . Màn hình sky vừa hiện lên , đánh nick của Jo , viết mấy câu để check xem Jo có onl hay không . May mà vẫn còn ol

Em: hi Jo , lâu rồi không gặp em

Jo: OMG, Kael , lâu lắm mới gặp anh , khỏe chứ ?

Em: vẫn khỏe , em vẫn còn làm hacker à ?

Jo: không em thi thoảng thôi , giờ làm hướng dẫn cho member trên forum , mới cả giờ em làm ở một công ty công nghệ

Em: vậy thì tốt rồi , à mà anh nhờ em một chuyện được không ?

Jo: rất sẵn lòng , có chuyện gì thế anh

Em: tập hợp Ks cho anh

Jo: Ks, anh định tấn công cái gì mà cần tập hợp mọi người lại

Em: có chút chuyện , ở Vn anh không làm được

Jo: nếu là tập hợp mọi người thì em nghĩ hơi khó , vì bây giờ đa phần là giải nghệ rồi anh , sau cái vụ chúng ta làm thì em nghĩ khó mà Gov bỏ qua cho lần nữa

Em: vậy thì khó nhỉ , virus Aurora vẫn còn chứ ?

Jo: tác phâm cuối cùng của anh , chưa từng ai sử dụng sao lại không còn được

Em: vậy em viết lại mã cho anh

Jo: anh muốn viết cái gì ?

Em: anh sẽ đưa em một clip và ảnh , em làm sao truy lùng ra ip cuối cùng và xóa hết mọi thứ cho anh

Jo: chuyện đó đơn giản thôi

Em: cảm ơn em , rảnh rỗi qua Vn nhé

Jo: công việc em bận bịu lắm sao có thời gian sang Vn được

Em: tranh thủ đi , lâu rồi không gặp em

Jo: ok , em sẽ sắp xếp

Em: cảm ơn em

Nói chuyện bâng quơ thêm mấy phút nữa em out sky ra rồi lại lăn vào với đống hồ sơ và văn bản chồng đống kia . Đang mải mê tính toán và xem xét thì nghe thấy tiếng C ở đằng sau

C: anh không ăn cơm à ?

Em: anh không thấy đói , em đi đâu về đấy ?

C: em đi gặp khách hàng

Em: sao lại tắt máy

C: em không có tắt , chắc tại sóng thôi anh

Em: trên môi em có vết bầm , sao thế

C: à lúc ở bên công ty xxx em bị vấp phải cái bậu cửa đập môi vào cửa chắc là nó bầm do thế

Em: đi đứng chú ý một chút

C: không sao mà anh

Em:uhm thế thì tốt em ăn cơm chưa ?

C: em ăn rồi , em có mua ít bánh cho anh ăn đây

Em: anh không đói , thôi cứ để đấy lát đói anh ăn

C: vâng , anh làm việc đi em hơi mệt chắc em đi nghỉ chút xíu đây

Em: uhm , em đi nghỉ đi trông em hơi xanh đấy , cẩn thận không ốm

C: vâng

Em thấy C đi về phía bàn làm việc , cắm sặc rồi qua phòng nghỉ của nhân viên. Tự dưng cáo bản tính tò mò của em nó trỗi dậy , đi ra chỗ bàn làm việc của C cầm điện thoại lên ấn pass thì bị sai . Đổi cả pass điện thoại vậy là vấn đề này nghiêm trọng hơn em tưởng rồi . " Tít tít " tiếng chuông tn đổ , một cái tin nhắn có một cái tên rất lạ " sensai"

" em à , cảm ơn em đã giúp anh thỏa mãn nhé , còn điếm bé nhỏ của anh . Em vẫn còn ngon lành lắm , anh thích cái lúc em Bj cho anh , công nhận rằng em sinh ra để làm việc đó . Anh chắc là em cũng sung sướng tột đỉnh phải không . Tối nay mình gặp nhau tiếp nhé em , anh muốn cho em thỏa mãn khoái lạc sau nhiều tháng ngày ta xa nhau , chờ em . Anh chắc rằng thằng X nó không khiến em sướng như anh khiến em sướng đâu "

Thật sự em shock sau khi đọc cái tn đó . Vậy là đã rõ rồi , giờ thì biết là C đã đi đâu và làm gì . Cười nhạt rồi đi về chỗ làm việc , vừa đi ra đến đầu bàn thì C đi vào . Nhìn thấy em , khuôn mặt C mặt cắt không còn giọt máu , lắp bắp hỏi em

C: anh ..

Em: sao em

C: anh qua chỗ em à ?

Em: không , anh qua bàn chị I lấy cái bản dự toán , sao thế ?

C: dạ không , không sao anh ạ

Em: em hơi lạ đây , có chuyện gì à

C: không , không có gì , anh làm việc đi em đi nghỉ đây

Đi vội về phía bàn làm việc , C cầm cả máy cả sạc đi ra ngoài ....
Reply With Quote