View Single Post
Old 04-05-2013, 16:54
MaiHoangSupport's Avatar
MaiHoangSupport MaiHoangSupport is offline
Senior Member

GPU Computing: Dùng VGA cày coin và phần cứng cơ bản cho người mới.

Chú ý: Hiện tại chơi LTC giá trị kiếm được mỗi ngày cao hơn rất nhiều BTC vì thế mọi người tham khảo chơi LTC nhé.
Hướng dẫn bên dưới đã cũ, giành cho bitcoin, nhưng cách chơi litecoin cũng tương tự chỉ cần thay đổi pool cày và thiết lập thông số phần mềm cgminer là được.

Do có một số bác pm yêu cầu hướng dẫn nên em mới có topic này, mong các bác cần hỏi gì cứ post trong topic này em hoặc những người biết sẽ trả lời - đừng dùng tính năng pm riêng em nữa.
Một số bác không quan tâm bitcoin thì đừng vào comment một hai câu nhạt tuếch làm gì cho tốn công người khác đọc ạ .

Tại sao lại dùng GPU? vì đơn giản GPU có nhiều core tốc độ giải mã nhanh hơn, card amd nó là số shader.Với các loại coin hiện nay mạnh mẽ nhất là Bitcoin hay BTC ví giá trị như vàng, Litecoin - LTC ví giá trị như bạc và còn một số loại coin ăn theo khác.

Bitcoin là gì, người ta dùng làm gì thì chi tiết các bạn vui lòng google it vì có giải thích mãi cũng không hiểu - cái này là nói thật em gặp nhiều người cứ hỏi rồi lại hỏi lại cuối cùng giải thích mất công sức Tự tìm hiểu và tự thẩm.

Quote:
Q: Bitcoin là gì?
A: Nó là tiền điện tử.

Q: Bitcoin để làm gì?
A: Tiền thì để tiêu hoặc đổi ra tiền khác.

Q: Ai thuê VGA của bạn?
A: Không ai cả, btc là một hệ thống như tập hợp tế bào, khi bạn tham gia bạn là 1 tế bào, tất cả chung nhau - giành nhau giải mã và duy trì hệ thống đó.

Q: Ai trả bitcoin cho bạn?
A: không ai cả, tự tham gia giải mã btc tự nhận được, làm nhiều ăn nhiều, làm ít ăn ít.

Q: BTC có giá trị nhờ đâu??
A: Nhiều thứ: thiết bị máy móc để giải mã nó, số lượng người tham gia, đầu tư, đầu cơ, thương gia, khủng hoảng của đồng tiền khác...

Quan trọng ở đây là quyết đoán, nếu đã thích thì cứ thử, thử rồi mới biết, không thích đừng quan tâm đỡ mất thời gian. Vậy làm sao để thử?
  • Bạn có sẵn 1 con VGA AMD cắm trong máy. Thử được luôn.
  • Chưa có gì thì phải đầu tư.

Quote:
    Q: Đầu tư xxx củ thì 1 ngày kiếm được ??? củ?
    A: Đừng hỏi câu này, hãy đọc hết bài rồi tự tính hoặc quên chuyện đầu tư cho tiền vào bank lấy lãi dưỡng lão thôi.

Last edited by MaiHoangSupport; 12-02-2014 at 12:15.