View Single Post
Old 31-03-2012, 02:23
99percent's Avatar
99percent 99percent is offline
Senior Member

Re: [Đánh giá] Thẻ nhớ SDHC UltimateX class 10 của Kingston

Hơi bất ngờ với cái mâu thuẫn về write speed của 2 em Transcend class2, class4. Mình tự hỏi là tại sao bạn ko gắn thử con Transcend class2 với write speed 7MB/s vô test với máy ảnh xem sao... Nếu nó cũng trơn tru luôn thì chứng tỏ tốc độ ghi cần thiết là hơn 5MB/s nhưng dưới 7MB/s, mà quan trọng hơn là lúc đó con Kingston class 10 trở thành... hơi vô dụng
Hy vọng là đc nhận phản hồi của bạn về vấn đề này

Mình cũng đang tính mua thêm 1 chiếc thẻ nhớ, xài USB miết cũng chán, đang có deal mua thẻ nhớ Sandisk 8GB class 4 giá 105k, mình kỳ vọng đạt 8MB/s write speed chắc là ko quá xa vời. Ngoài ra còn nghía 1 em mới nổi là Samsung 8GB class 6, đc quảng cáo là write sp 12MB/s, giá 105-120k Nếu con số này là thật thì chắc là cái thẻ Kingston kia...

Kết, dù thế nào cũng vẫn rất cảm ơn bài review. Vì giống như là mình đang rất khát mà đc cho uống nước vậy Đang quan tâm đến thẻ nhớ mà. Nếu mình mua đc chiếc microSDHC Sandisk 8GB class4, mình cũng sẽ review. Mà có khi máu quá, mình mua luôn cái Samsung 8GB class6 về review luôn cho coi Tổng thiệt hại chưa đến 230k mà lại đc 2 thẻ 16GB
Reply With Quote