View Single Post
Old 15-06-2007, 10:04
vtalinh's Avatar
vtalinh vtalinh is offline
(◕‿◕✿)

Re: Nâng cao chất lượng các bài review -- Thread này đang cần ý kiến đóng góp

3. Tiếp theo và hết

Sau khi lựa chọn ra những hình ưng ý nhất cho bài review thì bạn hãy tiến hành resize cho những hình này, phần lớn người duyệt web hiện nay là ở màn hình có độ phân giải 1024 x 768, do đó bạn hãy dùng những hình có kích thước như vậy hoặc ở 800 x 600, hình lớn hơn sẽ làm bất tiện cho người đọc.

Hãy đóng dấu bản quyền của bạn lên tấm hình, bằng cách thêm text, watermark...vào góc nào đó mà bạn thích, kinh nghiệm cho thấy là không nên đóng vào giữa tấm hình, không nên đóng dấu to quá vì có thể cản trở người xem.

Hãy search để biết những phần mềm hỗ trợ bạn làm việc nhanh gọn nhất trong việc resize, thêm text, watermark...

Up hình lên host riêng hoặc sử dụng những trang web cho bạn lưu trữ hình miễn phí trên mạng.

Nếu xem hết thread này rồi thì bạn hãy viết review thôi, còn chần chừ gì nữa Nếu bạn không biết viết thế nào thì hãy review sản phẩm thông qua loạt hình ảnh của mình, review bằng ảnh cũng là một phong cách rất xì tin đó mà

Lưu ý: loạt bài viết trên chỉ mang tính tham khảo thông qua những gì mình biết và cố gắng trình bày một cách dễ hiểu nhất nhằm giúp những bạn đang muốn review nhưng còn khó khăn trong việc chụp và thể hiện hình ảnh, nếu bạn có ý kiến hay cách làm tốt hơn thì hãy chia sẻ với mọi người nhé

/edit: À quên, bài viết của mình có sử dụng một số hình mình hoạ mà không phải do mình chụp nếu những bài viết này được mua bản quyền thì mình sẽ chia lại với các tác giả của những tấm hình đó, theo hình thức thoả thuận

Last edited by vtalinh; 15-06-2007 at 10:14.
Reply With Quote