View Single Post
Old 09-11-2019, 17:40
ducminh3112's Avatar
ducminh3112 ducminh3112 is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kunamlovevoz View Post
Mấy thím tư vấn cho em đôi giày tây trẻ trung đi ạ. Em sắp thuyết trình với bảo vệ đồ án rồiiii. Tầm 2 triệu đổ lại thôi

via vozForums for iPhone
Em thì giữ nguyên tắc là "tránh màu đen tối đa" nên em sẽ chọn giày màu nâu vàng ("light brown") hoặc nếu thích tối màu thì là nâu đậm ("dark brown"). Ngoài ra thím nghiên cứu để phối màu giầy với quần ở đây https://bespokeunit.com/shoes/trouser-coordination/

Còn kiểu dáng thì em nghĩ "derby" là hợp lý, có thể trang trí thêm "brogue" nhẹ nhàng ("semi-brogue" hoặc "quarter-brogue"). "Monkstrap" với "loafer" là các lựa chọn phá cách, vì dù sao ở VN thì giày da buộc dây sẽ vẫn đc coi là formal hơn (dù sự thật là monkstrap nhìn chung vẫn formal hơn derby). "Oxford" + "cap-toe" + "black" thì chỉ phù hợp trong các sự kiện trang trọng. Thím vẫn dùng đc khi bảo vệ đồ án, nhưng sau đó thì ít có cơ hội hơn, vì nó nghiêm túc chỉn chu quá, hơi khó đem vào business casual với smart casual.

Tặng thím cái ảnh mà em cố đem "Oxford black cap-toe" ra đi chơi: quần skinny jeans đen, xỏ lại dây giày, t_shirt và khoác overshirt xắn tay. Sau đó em cũng hết ý tưởng luôn.

Sent from Samsung SM-N935F using vozFApp
Reply With Quote