View Single Post
Old 30-01-2019, 12:28
mrKhoa2008 mrKhoa2008 is offline
Senior Member

Re: decode 4k HDR 1 số thắc mắc ?

Quote:
Originally Posted by longltt View Post
@ đam mê tìm hiểu nắm bắt công nghệ là chính chứ chơi cổng nào chẳng được vì không có nhu cầu gì lớn lao cả. thừa cable thì cứ cắm thôi chẳng nhẽ cất tủ
Dùng dây hdmi được rồi bác cắm dp cũng ko tăng được chất lượng hình ảnh hơn đâu (cái này do chất lượng màn quyết đinh ) .
Mình thấy win10 cũng chưa tối ưu màu sắc cho HDR nên bật lên nhìn màu nó hơi kì kì tốt nhất cứ tắt đi thì nó tự động theo trình play hay game .
Game chỉ có battlefield V có hdr , những game ko có bật lên kì lắm .
Phim thì phụ thuộc vào nguồn video có HDR hay không mà tự bật , nguồn video ko có hdr có bật cướng ép cho nó phát hdr tuy sáng hơn nhưng màu sắc ko chuẩn

Quote:
Originally Posted by long_pn View Post
1* HDR hay Non-HDR là do video, một số màn có chức năng giả lập HDR, có người thích người ko
2* Youtube HDR dùng chuẩn VP9.2 (code 337), con 1070 chỉ hỗ trợ VP9.0 Non-HDR (Code 315, 272)
3* Muốn phát Youtube HDR cần card hỗ trợ như 1050ti, 1080ti
4* Phim HDR down ở HDVietnam
Thx , vậy có nhất thiết đổi vga mới dùng được vp9.2 ? , vì mình thấy phát từ pc non hdr màu sắc vẫn đẹp hơn là xem từ youtupe tivi hdr auto on ( nhưng trên tivi thấy màu sắc thật hơn ) bạn hay dùng soft nào để phát 4k nhỉ .
Có trình player nào có thể phát 4k hdr với vga của mình ko nhỉ , decode = cpu không thích lắm .

Gửi bằng vozFApp

Last edited by mrKhoa2008; 30-01-2019 at 12:49.
Reply With Quote