View Single Post
Old 17-12-2018, 22:43
maimot1 maimot1 is offline
Đã tốn tiền

[CẢNH BÁO - TP.HCM] 1 tháng dính gần 3 vụ cướp, cuối năm anh em cẩn thận

Mình sống ở cái xứ khỉ ho cò gáy ngoại thành Sài Gòn này lâu rồi mà chưa bao giờ thấy có năm nào như cái năm nay.
Lên facebook mấy trang "Tôi là dân Hóc Môn" hay "Tôi là dân Quận 12" thì toàn xịt hơi cay cướp giật, dàn cảnh cướp xe,... mà sợ vc. Bản thân mình trong vòng 1 tháng cũng dính 3 cái. Thề luôn là từ thời cha sinh mẹ đẻ tới giờ chưa thấy chỗ mình nó loạn như giờ.

Lần 1, đang đi đường thì bố gọi điện thoại, lúc này cũng chủ quan, nghĩ là giữa trưa lại gần nhà nên bấm nghe luôn, đéo ngờ là đằng sau có thằng đi con Dream ghẻ nào lao tới giật điện thoại, may mà nó giật hụt, đã giật hụt mà còn quay lại nhìn mình, đkm lúc này chỉ muốn bật max speed dí theo theo đập cho nó một trận, nó rồ gas chạy mất mẹ luôn, lúc nó chạy xung quanh có nhiều người gần đó lấm, mình hô hoán giờ ai chặn lại thì ai cũng mặt đừ ra để nó thoát uổng vc

Lần 2 là buổi trưa cách đây 3 hôm, đkm đang ngồi uống cà phê ở một quán cà phê ở Song Hành QL22, cái địt mẹ nó chứ thằng bảo vệ giữ xe ngu vc .
Thấy 2 thằng lạ chạy con Exciter (mình chỉ nhớ là biển số 6x - hình như là 64 - chúng nó nhanh quá mình nhìn đéo kịp - quán thì đéo có camera), nó đéo uống cà phê quán mình thì thôi mà nó nhờ cái cc gì đấy, thằng bảo vệ cũng vô quán lấy dùm luôn đkm, làm đéo ai trông xe. Tụi này tính bẻ khóa xe mình. ĐKM may lần nữa, xe mình có độ lại công tắc phụ + còi hú. Nó vừa bẻ khóa cái hú một phát giật mình chạy ra thì chúng nó đi đâu mất tiêu, xe mình thì không bị sao nhưng phải dắt bộ kiếm chỗ làm lại khóa (dắt sml)

Lần 3 là con nhỏ em, đi từ hướng QL22 từ đầu đường Nguyễn Văn Bứa hướng về Ngã tư An Sương cách đây độ 1 tuần gì đấy.
Đi cũng tầm tối, mình không có mặt ở hiện trường nhưng nghe lời nhỏ em kể lại thì nó bị dàn cảnh, 1 thằng chạy Winner(Exciter) với 1 thằng chạy Wave Alpha, biển số nó không nhớ rõ, dàn cảnh cướp xe nhỏ em mình.
Thằng Winner(Exciter) chạy theo tính cúp đầu xe em mình vô lề, em mình thì nó khôn cái là chạy ở giữa lane nên thằng kia không biết cách nào cúp đầu xe em mình hết, nó có dùng chân đá xe để nhỏ té, cũng may tay lái nhỏ cứng nên lạng quạng chút Đi được một chút tới khúc đông người rồi thì tụi khốn nạn nó chặt hẻm trốn mất luôn

Trong vòng 1 tháng, mình dính lần 3 vụ cướp, trời thương nên chả bị mất mát cái gì nhưng mà giờ ra đường ghê vc, hở tý là cướp với cướp
Mình là đàn ông nên không sao, chứ gặp mấy chị em phụ nữ đi đường tối về đéo biết như thế nào?
Gấu mình cũng hay đi làm tối về mà gần đây lo vc, cứ tầm 8h tối nó về là mình phải canh đường nó về, mặc dù nó không muốn phiền mình nhưng thề là để nó đi một mình đéo yên tâm mẹ gì
Mẹ mình giờ ra đường tối là mình phải chở chứ cũng chả dám để bà già tự đi

Cái bọn chó cướp giật này, bắt được một thằng thề là mình đập nó đéo thương, thế mới hả giận

Quote:
Originally Posted by maimot1 View Post
Vừa mới chạy từ xưởng bên Xuân Thới Thượng về, chạy từ đường Nguyễn Văn Bứa ra QL22, nghe một tiếng xe thất thanh kêu vút và tiếng người kêu "Cướp cướp, nó giật điện thoại" phía sau lưng
Xung quanh đường khá vắng (khúc này gần ngã ba giồng nên 2 bên lề nhà dân rất ít), không ai ra giúp bả cả, mình dừng lại hỏi có chuyện gì thì bả mới móc điện thoại gọi con ra chở vô thì thằng phía sau vồ lên giật

ĐKM chúng nó, vụ thứ 3 mình tận mắt chứng kiến trong tháng (2 vụ mình là nạn nhân, 1 vụ bà này) + 1 vụ nhỏ em là nạn nhân bị kể lại

--------------------------------------------------------------------------------------

Khu vực khác
Quote:
Originally Posted by Royal Assassinss View Post
Hôm thứ 3 tuần trc mình đi bão trận hòa của VN - Malay. Lúc đấy mình đi cùng ny. Đi bão ở Quận 1 đến tầm gần 1h gì đó thì mình quyết định về. Đi hết cách mạng tháng 8 rẽ trái vào lý thường kiệt rồi rẽ vào phạm phú thứ. Lúc rẽ vào Phạm Phú Thứ là khoảng hơn 1h rồi. Thì lúc đó mặc dù đèn đường sáng lắm nhưng mà đường vắng, ko có người + đường khá nhỏ. Về sau này mới biết là kiểu đường như thế rất là dễ để cướp vì khả năng chạy thoát cao + nếu fail thì cũng ko bị bắt lại
Lúc đó mình cũng chủ quan, buông 1 tay ra nắm tay ny. Và dm chỉ 2s sau thôi, bỗng nhiên có 1 thằng chạy wave đi lên. Khoảng khắc mà nó đi ngang xe mình, nó bỗng rồ ga lên và giật túi đeo chéo mà ny mình đang đeo. Nó giật mạnh đến mức cái túi của ny mình đứt ngay lập tức. May mắn là ny mình nhanh tay giữ đc túi nên ko bị mất gì cả. Mình lúc đó cũng bị nó đè vào, loạng quạng tay lái. Thêm 1 điều may mắn nữa là lúc đó mình ko bóp phanh mà lại rồ ga lên. Dù đang đi số 4 nhưng ga lên cũng khá mạnh, chứ lúc đó mà mình bóp phanh là cả 2 mài răng xuống đường rồi
Không biết là bọn này có aura kiểu gì mà lúc đó não mình ko load được gì hết. Bình thường mình luôn tưởng tượng ra những hoàn cảnh mình có thể gặp phải như là: bị tông xe, bị cướp (như trên), bị ngã xuống sông (mình ko biết bơi), vv. Và tất nhiên là mình có tưởng tượng ra cách đối phó nó. Nhưng ko hiểu sao trong lúc đó, mình lại ko làm đc gì. Sau khi nó giật túi, ny mình chỉ kịp giữ túi lại và hét lên 1 tiếng, mình thì vẫn đang ko hiểu điều gì xảy ra, chỉ biết lúc đó xe mất kiểm soát và phải rất may mắn mình mới nắm control lại được. Mình thậm chí còn ko kịp nhìn mặt nó + nhìn biển số xe của nó - nhưng cái tối thiểu mình tưởng tượng ra khi mình gặp nạn
Nó ko cướp được, còn trả lại 1 câu: "đụ má" (mình nghe ny mình kể lại thế chứ lúc đấy mình cx ko nghe). Nó còn cố ngoảnh lại nhìn mình, như kiểu: "bố mày nhìn mặt mày cho kĩ để lần sau tao cướp tiếp" =)))) Mình chỉ kịp hét lên 1 câu: "cáiii địttttttt con bàààà giààà nhà màyy". Không biết nó có nghe thấy hay ko
Chung cuộc, đầu gối mình bị đập vào cái móc treo đồ của xe mình, đau mất 1 đêm. Ny mình đứt mất cái dây túi. Và xe mình cũng có dấu hiệu bị kêu. Và từ đó về sau cả chặng đường, mình quyết định đi đường lớn, đông người, chứ nhất quyết ko đi đường hẻm nữa
Hi vọng anh em đọc được bài này, và chú ý cảnh giác

Sent from Xiaomi Redmi Note 4X nhé using vozFApp
Hà Nội
Quote:
Originally Posted by sammy1705 View Post
Bác nào ở khu Thành Công - Hà Nội cũng nên cẩn thận. Bố mình làm trên phường có nhận đơn báo mất xe TẠI NHÀ RIÊNG 2 lần rồi nhé, dạo này gần tết nên bọn ăn trộm lộng hành quá
Update khu vực Hóc Môn - Củ Chi
Quote:
Originally Posted by datprosjucap View Post
cảnh giác thêm cho ae khi về khu vực Hóc Môn,Củ Chi nhé,để ý mấy thằng lol trùm kín mít đi ex chở 2

Quote:
Originally Posted by Xakutara1001 View Post
Mình khuyên mấy thím nào đi đá banh thì bỏ điện thoại, giấy tờ tuỳ thân ở nhà hết or cất trong cốp xe từ khi còn ở nhà, vì khi đá thì chẳng để ý đâu. Bây h có vụ tụi nó trà trộn vô sân banh giả vờ ngồi coi hoặc đá rồi lụm bóp tiền điện thoại hết luôn. Còn xui xui như thím kia thì bị giật, mua cái bóp nhỏ như vậy bỏ 100k thẻ xe khi đi đá, có mất cũng ko sao

Last edited by maimot1; 29-12-2018 at 13:31.
Reply With Quote