View Single Post
Old 21-11-2018, 21:13
phant0mlord's Avatar
phant0mlord phant0mlord is offline
Senior Member

[HN] Cần các bác chọn giúp xe dưới 100 triệu

Chào các bác, gần cuối năm em tính mua con xe mới để đi, đã tham khảo qua google nhưng loạn quá và do gà về xe cộ nên em cần các bác giúp đỡ.
Nhu cầu: đi trong phạm vi nội thành Hà Nội là chính, thỉnh thoảng máu chó húng lên thì đi xa khoảng 1 - 200km để về quê( rất ít, chắc 2 - 3 năm 1 lần như vậy), chủ yếu là đi làm, sáng đi tối về, cty cách nhà 5 km, hay tắc đường, thỉnh thoảng lượn lờ phố xá tí nhưng nói chung là chỉ trong khoảng 20km. Bình thường chỉ mình e đi, max 3 người
Yêu cầu: do em khá béo nên cần con xe nào mạnh tí, cái chỗ để xe ở cty nó phải leo dốc khá cao. Về kiểu dáng xe thì em thích mấy con dạng kiểu nmx, nvx pcx, r3,v..v,ko thích mấy con kiểu sh mode,sh( kiểu xe scooter đó) nhìn nó nữ tính quá, em mới chỉ đi qua con dream vn từ năm 2000 ông bô cho cách đây 4 năm, xe yamaha mới đi qua con sirius của bác, xe ga thì có đi qua con vision của bà chị, xe tay côn thì e chưa đi bao giờ.
Ưu tiên: bền > mạnh > tiện dụng > kiểu dáng, do em thuộc dạng phá của, ko biết giữ đồ nên e cần con nào bền tí, chịu được độ phá của e, e cũng ưu tiên xe có cốp to 1 chút để còn để áo mưa, túi linh tinh.
Cảm ơn các bác đã giúp đỡ

Last edited by phant0mlord; 21-11-2018 at 21:16.
Reply With Quote