View Single Post
Old 22-06-2008, 20:01
Anhtuan9/10 Anhtuan9/10 is offline
Đã tốn tiền

Re: Loa Microlab X23- dàn home cinema mini tầm trung

Điều chỉnh âm thanh lần lượt Sub (-5 --> 5) các Center, Surround đếu có mức âm như thế. Âm lương có thể điều chình bằng núm trên ampli hay remote còn Balnce thì trên Remote ^^

Chương trình nghe nhạc: SRS Audio Sandbox, Windows Media Player, Itunes để với Equalizer là Rock, rồi Pop...
Đầu tiên tớ test với các bản nhạc hòa tấu như A Time For Us...
Âm thanh trong trẻo, âm cao âm thấp thể hiện rất rõ, không pha lẫn những tạp âm rè rè, không bị nhiễu

Khi nghe với bản nhạc pop của MLTR (hihi tớ là fan của chúng nó nên rất khoái nghe) như Blue Night paint My Love
Các bản nhạc pop thể hiện chất giọng âm chân thực đúng với giọng của Jascha Richter ko bị rè và nhất là không bị vỡ tiếng, Âm bass thể hiện đúng với Pop nhẹ nhàng dễ đi vào tâm trí lòng người, nói chung pop tớ nghe cảm thấy fe mặc dù dàn này chỉ là tầm trung so với Z5500 của Logitech

Khi test với các bản nhạc Rock của nhóm Linkin Park với In The End rồi Rap với bài Mocking bird
Âm bass thể hiện mạnh, nghe dập muốn nhức trym, ^^ Để loa bass xa nơi mình ngồi sẽ nghe dc chất âm thanh bass tốt, các âm thanh thể hiện không rõ cho lắm trong Rock và Rap. Không hỉu là do vốn TA của tớ kém hay do loa mà khi nghe Rap với Rock hông bik nó nói cái rì ^^

Tiếp theo tớ test với game
Game Online tớ chọn CF
phải nói khi mua em này về tớ nhất bảng hoài (ae nào mún bắn với tớ thì gặp SLI_NVIDIA hay AMDCrossfir thì kiu nhá )
Khi bắn nghe bass fe^ với AWM, nghe rõ tiếng thở khi ngắm
Khi đi nghe dc bên fai? trái sau trước nhờ đó tớ bik có em nào bắn lén ko^^
Game offline tớ test với NFS Carbon và Act Of War
Khi đua với NFS tiếng xe gầm rú nghe rất fe^ khi drif hay tăng tốc nghe đã tai
Khi chơi với Act Of War, nhất là tớ cho nổ bom (dzô chơi xíu test cái thui) bùm 1 cái bà bác tớ kế bên wa chửi mới ghê chứ. Nói mày mới mua loa về ko cho ai ngủ trưa bó tay
Reply With Quote