View Single Post
Old 03-02-2018, 12:20
Long Jin Long Jin is offline
Member

Re: Ngọc ơi ! Anh nhớ Thu ::((

...............
_ Thu đâu rồi ?
_ Nó ngủ rồi anh, tính nó như con nít, nghĩ gì nói đó.
_ Em với Thu bạn thân từ nhỏ hả ?
_ Không anh . Tụi em quen hồi học đại học. Hồi đó mới chung lớp nó nổi lắm, trong lớp có bao nhiêu thằng con trai đều bu quanh nó.
_ Cũng đúng, Thu dễ thương mà, mỗi tội hơi nóng tính chút.
_ Không phải đâu, lầm đó anh. Thu nó sống nội tâm lắm, trước nó hiền khô hà. Chỉ tại quen trúng thằng không ra gì.
_..................
_ Thằng đó học trên tụi em một khóa. Con Thu nó bán đồ online , thằng nó mua đồ của Thu rồi lưu số điện thoại. Ngày nào cũng chúc ngủ ngon, em ăn sáng chưa, em đang làm gì,...., em mệt hông, em thích màu gì, thích ăn gì,...nói chung là tán tỉnh dữ lắm.
_ Rồi Thu đổ nó hả ?
_ Dễ gì anh, Thu thiếu gì người theo, tính ra nó là hot girl mà. Thằng kia nhắn tin cả tháng trời, ngày nào cũng đều đều năm bảy tin , Thu nó không rep một câu...
_ Chiêu này quen lắm.
_ Thì đó, thằng đó tính chơi trò ở lỳ gặp lành, nó đâu biết đâu riêng gì mình nó. Ngày nào cũng có hơn chục thằng nhắn tin điện thoại tán tỉnh con Thu.
_ Căng như dây đàn. Rồi sao Thu quen thằng đó ?
_ Tới tháng .
_ Hả ? Tới tháng gì ?
_ Con Thu tới tháng.
_ À ... à... hiểu . Mà liên quan gì Thu đổ thằng đó.
_ Em với con Thu ở chung phòng trọ, mà... này chuyện con gái, nói ra hơi kì.
_ Có gì đâu, chuyện anh anh cũng kể bình thường mà.
_ Cái này khác.
_ Có phải nhỏ nhắn gì nữa đâu mà ngại, em nói đi.
_ Dạ ! Sáng đi học về, em đi chơi với bạn, con Thu nó ở nhà thì ... đèn đỏ.
_........
_ Xui sao ngày đó trong phòng không còn ‘’ miếng ‘’ nào, nó nhờ bạn thì toàn ở xa. Đang kẹt thì thằng đó nhắn tin tới , thì cũng lại nhắn kiểu em đang làm gì, em ăn cơm chưa vậy thôi.
_ Rồi Thu nhắn tin trả lời lại ?
_ Dạ. Hỏi thằng đó đang ở đâu, thằng đó mới nói đang ở trước phòng trọ...
_ Thằng này được, mò tới tận phòng rồi mà còn giả bộ nhắn tin hỏi thăm, được, có năng khiếu.
_ ... Thu nó nhìn hé cửa thì thấy thằng đó thiệt, lúc đầu ngại ngại, sau cũng nhờ nó đi mua giùm bvs
_ À, sau dụ đó hai đứa quen luôn. ?
_ Chưa anh . Thằng đó nó cũng lầy lội lắm, sau bữa đó nó nhắn tin dồn dập luôn, ngủ chưa mở mắt nó đã nhắn, cứ cách năm mười phút nó nhắn tiếp, nhắn tới lúc con Thu ngủ nó vẫn còn nhắn, riết con Thu ám ảnh nó luôn....
_ Sao không chặn số nó luôn , nhây quá.
_ Ai biết gì con Thu, em cũng nói y như anh mà cứ kệ kệ, em cho kệ luôn. Xong, cứ thằng kia nhắn tin tới là nó than với em thằng đó nhắn tin không cho nó kịp thở luôn, em thua.
_ Chịu khó thiệt, mà anh nghĩ chắc Thu cũng dao động rồi mới dẫy chớ.
_ Dạ, dây dưa gần hết học kỳ một nó mới chịu quen thằng đó.
_ Anh cứ thấy sai sai.
_ Sai gì anh ?
_ Thằng đó trồng cây si Thu kiểu đó mà sao nãy em nói nó không ra gì, chưa hiểu lắm.
_ Thì lúc đó nó đang tán con Thu mà anh , sau quen rồi mới thấy, Thu nó thương thằng đó , rồi thằng đó không như nó nghĩ, nó khóc nhiều lắm, nhìn nó khóc mà em muốn khóc theo luôn. Giờ nhớ lại thấy thương Thu lắm anh.
_ Mà.... nãy giờ cứ thằng đó thằng đó , nó tên gì Ngọc ?
_ Dạ , Thịnh , anh !
_ Thịnh Anh ?
_ Dạ không, tên Thịnh.
_ À , nó sao mà Thu khóc ?
_ Ăn bám , Thu nó bán hàng online kiếm cũng được lắm, thằng này lợi dụng, con Thu nó cũng mù , yêu thằng nầy nặng, nó nói gì cũng nghe, cấp tiền cho nó , nhiều lần thấy nó tán tỉnh con khác mà không dám nói, cứ về phòng khóc một mình. Em hỏi nhiều lần mới chịu nói. Em nói lại mấy thằng con trai trong lớp, bọn nó tức điên, hẹn đi đánh ông Thịnh một trận, Thu nó biết nó hờn em mấy ngày liền.
_ Làm gì mà hờn, có nhất thiết lụy tới mức đó không. Thiệt, nghe em kể , Thu lúc đó với Thu bây giờ, nhìn không ra.
_ Tại ông Thịnh bị mấy đứa lớp em tẩn tới nhập viện. Công an mời lên , bị trường kỷ luật cảnh cáo các thứ mà bọn nó không thèm quan tâm, chỉ ức chế con Thu nói nặng nói nhẹ bọn nó sao đánh Thịnh. Em là em hết thuốc chữa.
_ Dậy rồi Thu bỏ nó hả ?
_ Được dẫy em cũng mừng. Thằng kia nằm viện, con Thu nó dô thăm , bữa đó có em đi chung nữa. Tới nơi thấy con nhỏ nào đang nắm tay ông Thịnh , còn hun nữa, tình ghê lắm. Em điên tiết , Thu nó cản, hay đứa đi về.
_ Rồi chia tay ?
_ Chưa anh , còn.
_ Lạy, lầy còn hơn anh mà nãy cứ ngồi đâm chọt tùm lum, sợ thiệt.
_ Hôm sau , Thu nó lén đi thăm một mình, em không biết sao mà lúc về hai mắt nó sưng húp, cứ tưởng nó bị ai đánh.
_ Chớ sao dậy ?
_ Nó không nói, từ hồi đó tới tận bây giờ , lâu lâu em hỏi lại nó cũng không nói. Sau bữa đó nó mới bỏ ông Thịnh dần dần rồi đi học võ luôn.
_ Thì ra,...
_ Sao anh ?
_ Hèn gì , cứ hở chút là nói đàn ông con trai này nọ. Thu ngủ luôn rồi hả ?
_ Dạ, nãy giỡn giỡn dí nó lên phòng chút, nó lăn ra ngủ luôn. Chắc ngấm rụ , nó mạnh miệng chứ uống yếu xìu.
_ Ừ, tưởng chưa ngủ thì anh hỏi sao lúc đó mắt sưng húp, biết đâu lại khai ra.
_ Không có đâu anh, em , mấy đứa bạn, nói chung là nhiều người hỏi rồi, dùng đủ trò , năn nĩ.cột nó dô cầu thang , đủ thứ mà nó không khai là không khai.
_ Chắc.....
_ Thu nó quen đó giờ ba người nữa, mà tội, ba người sau ăn no đòn với nó.
_ Ờ há, nãy Thu nói quen người nào đi du học mà !?
_ Dạ, Vũ, nó học đại học luật bên CANADA, ông này thương con Thu dã man lắm. Thu nó ho một cái là mua sâm, mua thuốc, cháo gà cháo bò , đủ thứ món ngon đem tới, Thu nó nói một là phải tự hiểu mười, nói con gà là con thỏ thì cũng phải ừ là con thỏ, mặc dù nó là con gà.
_ Sao nghe giống đầy tớ ở đợ hơn người yêu dậy ta .
_ Còn hơn dẫy nữa đó anh.
_ Gì ghê dậy, sao nữa ?
_ Đợt rồi hai người đi chơi trên sapa, ở đâu đó rừng rú gì em không biết, nó thèm trái cherry mà ở đó không có, dậy là cha nội kia lang thang mấy tiếng đồng hồ tìm mua cho bằng được, mà anh biết sapa rồi, lang thang ngoài đường mấy tiếng có mà thành xác ướp đông lạnh, dẫy mà vẫn đi , ...., nó gọi điện thoại kể , em chửi cho một trận, hành xác con người ta quá đáng.
_ Lạy hồn, ông thần kia kiếp trước nợ nần lắm , giờ gặp trúng của nợ cho ăn hành.
_ Bị nó đánh quài, mấy lần cãi nhau, mà lỗi đều do con Thu nó ngang, ông kia nhịn không nói lại, con nầy được nước lấn tới, có lần đá một phát muốn vẹo sườn, nằm ở nhà cả tuần mà không dám than đau, tội thấy thương luôn.
_ Đây, mới bị ăn một cú đau thấu luôn, mà nãy ngại em nên không dám nói, giờ vẫn còn ê ẩm.
_ Xin lỗi anh nha, bạn em nó phòng thân.
_ Tự vệ chính đáng chớ gì .
_ Sao anh biết ?
_ Thì nãy kẹp cổ thụi anh một phát xong kêu tự vệ chính đáng, tự vệ kiểu này có ngày bó bột ở nhà dài hạn với bả. Sao nữa, sao đi du học rồi lừa đảo gì đó ?
_ Thì ông Vũ học luật mà, nhà có điều kiện nữa, gửi ổng qua đó học, con nầy không chịu, nói ổng mà đi thì nghỉ, chia tay sớm bớt đau khổ, miễn cưỡng không hạnh phúc.
_ Sao nghe giống giống chuyện của anh với Thảo thiệt, rồi sao em ?
_ Thì ông kia phải chọn chứ sao giờ, trước giờ có dám cãi lời con Thu đâu, mà tại chuyện này khó quá , ổng có vòng vo , con nầy nổi khùng lên, gọi chửi, không gặp mặt, cắt liên lạc. Ông này cũng khùng theo luôn, không liên lạc được bà nầy nên ngày nào cũng ngồi lì trước cửa nhà, bấm chuông đập cửa, hàng xóm chửi miết . Đói thì ổng ra ăn hủ tiếu trước ngõ, xong dô ngồi tiếp, từ sáng đến chiều tối, gần cả tuần con Thu mới chịu gặp mặt, ông nầy mừng rớt nước mắt, tính ôm con Thu cái mà bị nó đá một cái, lấy tay đỡ trẹo tay luôn.
_ Vũ nữ .
_ Vũ nữ gì anh ?
_ Thì con trai mà dẫy là vũ phu, còn như bà Thu thì vũ nữ đúng rồi.
_ Dạ, mà anh đừng để nó nghe thấy nha, nó mà nghe là anh bó bột .
_ Mà anh thấy Thu quá đáng thiệt, mắc gì mà ép anh bạn kia tới mức đó, đi phát triển sự nghiệp mà, cũng tốt .
_ Nó nghĩ khác mà anh ! Trước khi quen Vũ nó quen thằng Toàn, nhỏ hơn nó một tuổi, hai đứa mang tiếng người yêu mà toàn xưng hô chị em.
_ lái máy bay ? ( nói nhỏ )
_ Sao anh ?
_ À không có gì, Toàn đó liên quan gì tới Toàn đi du học ?
_ Hai đứa nó quen hồi trước tết, tới gần trung thu thì cu Toàn đi qua Lào làm gỗ gì đó, hình như xẻ gỗ gì đó em không nhớ nữa, con Thu không cho đi, dẫy là cãi nhau ỏm tỏi. Toàn thì nói nó qua đó làm nhanh có tiền về cưới con nầy, con nầy thì muốn hai đứa ở đây làm ít ăn ít, để dành từ từ cũng được.
_ Tréo ngoe thiệt.
_ Rồi, mỗi người mỗi ý, ông kia đi thì cứ đi, bà nầy không cản được cũng im luôn, tưởng giận hờn vài bữa chứ có nghĩ sau đó cắt liên lạc chia tay luôn đâu.
+ Ngọcccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccc.........
_ Chết ! nó dậy, anh chờ em chút, em lên coi nó thử.
_ Ừ, em !
Reply With Quote