View Single Post
Đang tải...
Old 26-08-2017, 12:32
kaka's Avatar
kaka kaka is offline
Chẳng Ngán Khoai To

Re: Raderi FI 150 -super HyperUnderbone. Đánh giá , cảm quan, chi tiết, linh tinh chiếc xe 150 mạnh nhất ở Việt Nam

Quote:
Originally Posted by evolution.ix View Post
Em thấy nhiều bác kêu qua cua không nên âm côn, cái này đúng như giải thích là ko kiểm soát được tốc độ có vẻ sai vì còn hệ thống 2 phanh trước sau, đúng hơn là âm côn khi qua cua bị trượt bánh sau. Em thử chạy qua cua mà gặp giờ là cái lốp nó lách sang 1 xí
cái này muốn hiểu, bạn phải hiểu đúng cho loại xe gì, xài lốp gì, đi tốc độ nào nữa

nhiều ông cứ đọc bừa trên mạng, rôi xem bừa, rồi áp dụng bừa, mà ko hiểu nó đúng nó sai thế nào

mấy cái đó về lý thuýet là đúng hết

+ không nên cắt côn khi vào cua
+ vào cua phải đánh tay lái nghịch... blah blah...

Nhưng về thực tế:

Nếu bạn chạy quá châm - cỡ 50-60-70km/h đổ lại thì:

vào cua: trước khi vào, đang cua, ra cua => bạn thấy cũng như nhau, éo có khác mẹ gì => tại bạn chạy chậm quá, nên ko thấy khác

vào cua: đương nhiên phải đánh tay lái nghịch... nói thêm lần nữa, vào cua chậm quá, các bạn cũng không ý thức được là mình có đang đánh lái nghịch hay không... vì trông nó chả khác nào mình đang chạy bình thường

=====

Muốn thấy khác biệt, hay "vào cua - ôm cua - ra cua" ở vận tốc tầm 90-100-110km/h trở lên, bạn sẽ thấy khác biệt rõ ràng liền

(này là đang nói về mấy đoạn đi đèo nha, còn mấy đoạn đường cong cong trên QL1 thì khỏi tính đi, không thấy khỉ gì đâu )

=====

thiệt mấy cái trên, cho mấy ông nội chạy PKL - bánh to, gai ít trơn, đóng toàn 120~220km/h
đổ cua, cắt côn vớ vẩn, đang ôm cua, trả số vớ vẩn, là đít xe, bánh sau nó quăng, nó giật liền, cực kỳ nguy hiểm, cảm giá nó rất rõ ràng nếu bạn làm sai

còn mình đi xe nhỏ tầm 150cc đổ lại.. chạy vận tốc thấp... ai cảm giác được xe ngon thì chơi tẹt, chơi thoải mái
mình đang ôm - trả về số thấp, văng bánh, văng đít là thường, quen rồi thì biết xe nó thế nào
hoặc mớm cua, cắt côn, ôm luôn cũng được... nói chung chạy xe nhỏ... cảm nhận và kiểm soát xe tốt... thì nhạc nào cũng nhảy...

/lời khuyên chân thành thì các bạn cứ làm theo những lời khuyên như thế, áp dụng cho mọi loại xe để có được sự an toàn tối đa khi đi đường

//ai muốn chơi ngu, nghịch dại thì phải hiểu xe, kiểm soát được xe... và dám chơi dám chịu

Reply With Quote