View Single Post
Đang tải...
Old 17-05-2017, 16:02
tripletap tripletap is offline
Senior Member

câu chuyện này mình tự hứa rằng sẽ kể các thím nghe sau khi trải qua...
số là vào 1 đêm trc tết uberman đang ngồi cafe, khoảng 22h30 thì có pip
uberman: dạ phải mình gọi ubermoto ko ạ ?
khách nữ: dạ đúng rồi ! anh qua địa chỉ xxx đón em nha
uberman: mà mình về đâu em nhỉ?
khách nữ: em về gò vấp
uberman: ok đợi anh tí
qua rước thì gặp 1 cô gái tướng khá nhỏ con nên ko lo lắm, lên xe em ấy hối chạy nhanh nhanh vì có hẹn với ai đó, uberman vừa chạy vừa nói
uberman: từ từ em ! đường xa em hối quá sao anh chạy
khách: dạ ! a ráng nhanh nhanh giùm em nha, mà 30 phút nửa đến kịp ko anh?
uberman: uhmm h khuya đường vắng chắc kịp
khách: àh ! anh chở em lên đó xong đợi tí chở em về lại nha
uberman: ok em, nhưng đợi có lâu ko ? nếu lâu quá sợ anh ko đợi đc
khách: ko lâu đâu anh, e lên đó đưa tiền cho bà chị xong về liền hà
uberman: ok em ! vậy để anh ráng chạy
khách: àh mà anh chở em về xong tống 3 rước em và thằng bạn qua TS đc ko ?
uberman: ko đc em ơi, bên uber chỉ chở 1 người thôi, tại tiền cước ko bn mà lở bị giao thông bắt thì mệt, em thông cảm nghen, hay lúc đó anh book thêm 1 xe giúp em đc ko ?
khách: uhmm thôi ko sao ko cần đâu anh, có gì em kêu xe ôm, tí nửa anh đưa em về chổ cũ là đc
uberman: rồi ok em !
lúc này trong lòng uberman bắt đầu thấy lo lo, sợ bị "gài kèo" vì thời điểm đó có nhiều ae tx gặp khách âm binh, kêu tx chở đi vòng vòng xong ko trả tiền, hay chở vào hẻm tối rồi dàn cảnh cướp xe , xe đang chạy thì khách có đt, nghe đt xong em ấy kêu uberman đổi điểm đến ra cầu bình triệu, đang chạy thì lại có đt, em ấy lại kêu chạy ra bờ kè, uberman thấy ko ổn nên cho xe dừng lại ngay cầu thị nghè
uberman: đây là bờ kè rồi, em kêu chị em ra đi
khách: để em đt hỏi coi khúc nào
em ấy đt xong lại bắt uberman chạy vòng vòng cầu Thị nghè rồi dừng lại trc 1 shop đt khá lớn, đợi 1 lúc uberman kiếm cớ thoái thác
uberman: hay em cho anh thanh toán tiền ở đây nha, chứ đợi chị em lâu quá
khách: anh ráng đợi giúp em tí nha, chứ h khuya rồi em sợ book ko có xe về
uberman đang phân vân thì từ đâu có chiếc xe attila phóng lại, trên xe là 1 chị trông như ô môi nhìn nhìn uberman xong hất hàm nói "đi theo xe tao", đi đc 1 đoạn thì chiếc attila phóng vào hẻm vắng dưới gầm cầu , uberman giật mình dừng xe lại nói
uberman: thôi em vào đưa tiền đi, anh đứng chờ ngoài đây
khách nữ: dạ vậy em gửi anh tiền xe trc nè, ko sao đâu anh, tại chị em cảnh giác đó mà ( ko sao cc, nó mà up sọt thì...)
em ấy vào hẻm 1 lúc thì đi ra leo lên xe uberman chở về, chiếc attila vẫn bám theo đuôi xe uberman 1 lúc rồi phóng lên nhìn nhìn dò xét và dọt đi mất, trên đường về không khí có vẻ thoải mái hơn nên uberman hỏi thăm thì đc biết em ấy làm việc cho 1 hotel dưới TS, lúc nảy tính nhờ uberman tống 3 chở em ấy và thằng bạn đi làm, còn người chạy xe attila là chị em ấy đang kẹt tiền nhà nên em ấy cho mượn, uberman chỉ biết ờ ờ vì thấy câu chuyện và sự việc có gì đó ko đúng , kết thúc chuyến đi em ấy bo thêm uberman ít tiền xong nhanh chóng lủi vào hẻm mất hút, nhìn đồng hồ đã hơn 12h đêm, uberman uể oải lết về ngủ mà trong lòng ko khỏi băn khoăn vì 1 cuốc xe kì quặc...
bẳng đi 1 thời gian...ko ngờ trên đời này có sự trùng hợp lạ lùng các thím ợ , đêm ấy uberman chạy ngang qua khu vực lần trc rước em ấy thì có píp...nhìn tên khách thấy quen quen, uberman vội đt lại cho khách
uberman: ũa ! anh thấy tên em quen quen, phải em là người lần trc anh chở ra bờ kè lúc nửa đêm xong quay về đúng ko ?
khách nữ: à ờ...ý dạ phải rồi anh, em nè hí hí ( cái đệch )
uberman: àh chổ cũ hả em ?
khách nữ: dạ, mà lần nay em ko đi, anh qua rước thằng bạn em đi làm giúp nha
uberman: rồi ok em
qua rước thì gặp 1 thanh niên khá trẻ, tướng tá cũng bt ko đến nổi nguy hiểm, trên đường đi uberman và khách trò chuyện khá thoải mái, bạn em ấy nói ko biết dùng đt nên nhờ em ấy book giùm uber đi làm, hỏi xin uberman sđt để sau này cần đi xe thì gọi, uberman cứ tưởng kèo thơm nên hồn nhiên cho sđt..., chuyến xe kết thúc, trả khách, thu tiền xong dọt, uberman lại miên man " haiz...chắc do mình đa nghi quá, ko có chuyện gì đâu !"
vài ngày sau thì thanh niên ấy gọi, kêu uberman qua rước đi làm, gặp lúc ấy đang vã vì ế khách nên uberman cũng ráng lủi qua kiếm tí cháo, đến nơi thì khách kêu chở qua bình thạnh có cv xong mới đi làm ( thấy quen quen ), trên xe 2 người trò chuyện khá thoải mái nên uberman cũng yên tâm, khách lại đt tới lui, xong chạy vòng vòng, cuối cùng xe dừng lại ngay 1 hiệu sách ( quen quen tập 2 ), uberman thấy lo nên hỏi khách
uberman: àh em ơi ! mình đợi bạn em có lâu ko ? chớ lâu quá cũng khó cho anh...
khách: dạ ! em gửi tiền cho bạn xong về liền hà, anh ráng đợi tí nghen
đành cắn răng ngồi đợi cùng khách...1 hồi thì từ xa có chiếc attila phóng lại, trên xe lại là...( cái WTF ), chị ý lại nhìn nhìn uberman dò xét , 2 người to nhỏ 1 hồi khách quay ra nói với uberman
khách: anh đứng đây đợi em tí nha, em theo chị này đi 1 lát xong quay lại
uberman: à ờ...mà nhanh nhanh nha em
khách lên chiếc attila xong vù 1 phát rồi quay lại chổ uberman đang đứng
khách: rồi ! mình chạy về đi anh
chiếc attila lại chậm rải theo sau 1 lúc xong phóng lên nhìn nhìn và...dọt ( đệt mợ ớn quá )
trên đường về uberman hỏi thăm thì khách nói
khách: àh nhỏ bạn em đi làm ko gửi tiền đc, nên nhờ em lên đây gửi tiền cho chị nó ấy mà
uberman: uh ha ! hèn chi anh thấy chị đó quen quen, tại lần trc anh có chở nhỏ bạn em lên đây 1 lần rồi (nói xong mới thấy mình hớ do biết quá nhiều chuyện )
khách: dạ ! thì tại chị đó cảnh giác nên mới làm như vậy, anh đừng nghĩ gì nghen...
chuyến đi lại kết thúc, trả khách, thu tiền xong dọt nhưng...xâu chuỗi lại sự việc uberman thấy có gì đó mờ ám ( đưa tiền thì đâu cần như vậy ? nhìn mình dò xét làm gì ? rồi lại đt chạy vòng vòng ?...thôi đkm ớn quá...né thôi )
vài ngày sau thanh niên đó lại gọi uberman qua rước đi làm, nhưng do thời điểm cận tết uberman phải chạy suốt ngoài đường nên từ chối, thế là cứ 1,2 ngày thanh niên đó lại gọi, có hôm 1 ngày gọi 4,5 lần, còn dùng nhiều sđt khác nhau để gọi...dần dần chuyển sang khủng bố điện thoại uberman suốt 1 tháng trời , uberman ớn quá nên thấy số lạ éo dám bắt máy luôn , đến qua tết thì tình trạng ấy kết thúc nên uberman mới dám kể các thím nghe ý ợ

Last edited by tripletap; 19-05-2017 at 14:37.
Reply With Quote