View Single Post
Old 10-05-2017, 09:32
tienthanht949 tienthanht949 is offline
K.I.A

chiếc xe bạn đang đi liệu có an toàn trước trộm cắp chuyên nghiệp như hiện nay

chào toàn thể anh em!
lắp chống trộm cho xe nghe có vẽ bình thường như cân đường hộp sữa.ấy vậy mà cả một vấn đề lớn đối với chúng ta.nào là sợ hư xe sợ mất zing sợ mẹ la sợ chồng la sợ tốn tiền vân vân.nhưng trong chúng ta mấy ai biết rằng cái ổ khoá trên xe chả có chức năng gì cả ngoài chức năng tắt máy khi dừng lại và mở máy lên lúc đi,đã có bao nhiêu clip trên mạng nói về bẻ khoá xe sh xe nouvo xe ab ce lead xe wave ... chưa tới 5 giây 10 giây và 3 giây.Ấy thế mà trong chung ta củng đổ cho xui rũi rồi nói chủ xe hớ hên,nhưng theo tôi điều đó chưa đúng,có mấy ai mà đủ thời gian để canh chừng chiếc xe 3600 giây trong một tiến 40.ngàn giây trong một ngày mà không đi làm chuyện khác cộng với đó là cấu tạo cái ổ khoá hết sức đơn giản có thể nói cái ổ khoá thế kỹ 15 như thế nào thì ổ khoá xe của bạn nó như thế nấy nên việc vô hiệu hoá bằng đoãn bằng chìa vạn năng là hết sức dễ dàng đối với người bình thường chứ chưa nói với trộm chuyên nghiệp.Chính vì mối nguy hiểm phải nói là cực kỳ nguy hiểm đến múc báo động đỏ luôn rình rập chiếc xe của bạn mỗi khi bạn ra ngoài đường dựng xe mua đồ ăn mua thuốc hút mua bao nilon ý lộn mua bao cao su..... thì lúc đó chiếc xe rất dễ trở thành mồi ngon cho trộm với vài động tác đơn giản như trên.Tóm lại bằng thông điệp này tôi muống gữi đến tất cả mọi người hãy trang bị cho mình bộ chống trộm cho xe ngay lập tức hãy dũng cảm lên dắt xe lên và đi ra hãng hãng nào củng có yamaha honda suzuki sym đều có thiết bị chống trộm thẻ chip hay còn gọi là thẻ từ giá chỉ từ 400-500 một cái thôi xe mình sẽ đc bảo vệ tuyệt đối như khoá của xe vesspa của ý(trên mạng chả có clip nào bẻ khoá vesspa đời 2012 trở về sau là vì đây)tất cả đều hoạt động một cách tự động nên không câng phải thao tác gì cho phưc tạp b1 vặn chì khoá lên bươc hai rà chip rồi đi
trộm không có chip có khoá đc khoá củng không thể nổ máy đi đc mà còn bị kèn báo đọng trên xe hú lên to kinh khủng xua đuổi nó ngay lập tức. Các bạn hãy mạnh mẽ lên có tiền ít thì gắn lắp chống trộm thẻ từ thêm tí thì ta gắn loại chống cướp có remote mới chạy đc hoặc lên định vị luôn cho nó full option.có như vậy thì cuộc sống của các bạn mới an toàn và vui tươi đc nhé thân chào!!!
có bác nói với tôi rằng mua cái khoá đĩa bóp lại cho lành nhưng thế kỹ 21 rồi làm gì mà phải khổ sở vậy phải tự động hoá lên như khoá thẻ từ mới khoẻ tay khẻ chân đc chứ và củng đã có bác bị mất xe vì quên hoặc lười bóp khoá đĩa đấy.
e soạn bằng dt nên câu chữ hơi sai chính tả một tí mong anh em bỏ qua ạ!

Quote:
thời buổi hiện đại rồi các bác ạ ai đời dựng con xe xuống lại đi cuối cuối khoá khoá mở mở cọng xích khoá bánh chính con người lười nhác trong các bạn sẽ khiến các bạn bỏ qua việc làm này sau vài lần dựng xe và cứ thế tài sản của các bạn sẽ dễ dàng bị trộm bẻ khoá đề chạy,nếu còn lay hoay chưa tìm ra phương pháp nào tối ưu thì anh em cứ vào hãng lắp đại nó cái smarkey của hãng ấy honda yamaha nào củng có 500 thôi lắp xong cái khoá thẻ từ này chỉ cần rút chìa ra là nó hoạt động khoẻ re thời 2017 rồi phải hiện đại như vậy chứ thách tất cả trộm trên đất nước này qui tụ lại củng ko thể mở nổi cái khoá này đơn giản nhãy lên vặn chìa rà chíp và đề máy đi trộm ko có chíp bẻ khoá máy hú lên to như kèn cứu hoả đàm bảo đau tim mà chết chứ k cần đánh chủ 500k nó sẽ giúp cuộc đời bạn tươi sáng hơn bao h hết có anh từng nói với toi rằng một buổi sáng có10 con bồ cùng lúc tới nói lời chia tay mặt củng chưa chắc ngu bằng mất một chiếc xe máy ấy thế mà đúng chúc các bạn thành công trong sự nghiệp Bạn mình gắn chống trộm thẻ từ có 500k thôi mà cứu hai lần xe bị trộm bẻ nát ổ khoá nhưng ko thể lấy dc xe vì lúc đó xe hú kèn báo động nên tên trộm phóng chạy như ma đuổi, Tính ra thà mất 200k tiền sửa lại ổ khoá còn hơn mất xe http://vitalk.vn/threads/clip-can-ca...a-day.1869515/

Last edited by tienthanht949; 10-05-2017 at 20:37.
Reply With Quote