View Single Post
Old 04-05-2017, 01:54
tripletap tripletap is offline
Senior Member

Re: Nhật Ký Ubermoto (xe ôm) 1 góc nhìn !

mình xin phép ko viết về chap trong tết nha các thím, tại vì..khốn nạn lắm các thím ợ, có chạy đc éo đâu , tết nhất tx về quê hết ko ai chạy nên app tự mở rộng phạm vi rước khách, uberman ở Q8 mà píp nổ ngay khu Thảo Điền Q2, kêu qua rước trong 30 phút (WTF ? ), rồi q7, nhà bè, bình chánh thi nhau nổ píp, uberman éo dám nhận cuốc luôn (vì ai rảnh mà chờ), canh cuốc gần tí đt cho khách thì toàn nghe chửi sml nào là " Trời ! gì mà 15 phút mới tới thôi hủy", "anh chạy kiểu gì mà 20 phút mới tới HẢ ?", "nhanh đi anh ơi, em đang gấp, sao lâu zị anh?", uberman ráng chạy đến thì khách hủy cmnr, đkm cay lắm các thím ợ , nhìn sang các anh Grab chạy mà thèm, tết Grab tăng giá gấp 3 khách vẫn đi ầm ầm , phải công nhận phía Grab rất rành tâm lý người vn, thấy tết tăng giá chê ổng chê ẹo thế thôi, nhưng vẫn đi tại...tết mà , thế là tx Grab thì có tiền, còn khách thì có xe đi chơi tết ahihi , h uberman mới hiểu là nghề này đông tx thì ế, mà vắng tx thì éo chạy đc , từ mồng 2 tết uberman đã về quê gấu chúc tết và điệp khúc ăn nhậu...quê vợ uberman ở miền tây nên nhậu khiếp lắm các thím ợ , vừa thấy bóng dáng mình đậu xe trc cổng thì các anh em cột chèo và ae bên vợ đã kêu " ê ! thằng 10 ở SG về kìa bây, vô nhậu mậy" (uberman là rể thứ 10 ợ ), tiếp theo là ghé nhà anh 3 chơi...nhậu, ghé thăm cậu 5...nhậu, ghé chúc tết bác 7...nhậu, đệch mợ nhậu đến ngu người , dân miền tây hiếu khách lắm các thím ợ, người xì gòn mình về chơi họ rất quý, uberman còn nhớ tết năm nào đang ngồi nhậu trc nhà ông cậu bên vợ, đang phè phởn thì hết mồi, ông cậu nhìn quanh 1 hồi rồi nói " tụi bây đợi tao tí, tao làm món cầy thui rơm cho tụi bây nhậu", mình đang thắc mắc lúc đó gần 12h đêm thì đâu ra thịt cầy ??? , ko đợi mn trả lời ông cậu lôi xềnh xệch con chó trc nhà vô bếp, thế là pặc pặc...ẳng ẳng...ứ ứ...pặc...xoẹt xoẹt , 1 hồi thì ông cậu đem món cầy thui rơm ra, nhìn mn ăn ngấu nghiến mà mình lợm giọng ( tội nghiệp con chó , tự nhiên nhớ đến nick ông nào tên chó trong voz vl hợ hợ )
đến chiều mồng 3 uberman chịu hết nổi trốn về SG, tranh thủ hôn tạm biệt thằng ku, chia tay vợ con, đang loay hoay dắt xe ra thì thằng em vợ hỏi "ũa ! anh 10 mới về chơi sao đi sớm zậy ? nhậu phát chia tay rồi về"
uberman: Ơ...ờ nhạo...thì nhạo
lai rai đến 6h chiều mới đc thả về, uberman đang bon bon trên đường thì có đt
uberman: dạ ! mình gọi u bờ 2 bánh phải ko ợ ?
bên kia: u bờ con kẹc, mày đang ở đâu ?
uberman: ngoài đường, mà ai zợ ?
bên kia: cốt nè, về hốt nhanh lên ( ra là đám bạn chí cốt hợ hợ )
uberman: ở đâu mậy ?
thằng bạn: lẩu dê chổ cũ ! nhanh đi mày ae đang chờ
uberman: gì...nhậu nữa hả ? tao nhậu dưới quê sáng h đang trên đường về
thằng bạn: có kẹc gì đâu, tết mà ! sao ? có qua ko ?
uberman: ờ...tết mờ ! 30 phút nửa tao qua
thế là lại vác ass đi nhậu
chiều mồng 4: sau 1 ngày nghỉ ngơi dưỡng sức uberman quyết tâm ra hóng píp, tắm rửa sạch sẽ, lăn nách thơm tho, vừa mở app lên thì có đt của thằng bạn
thằng bạn: tao thèm thịt chó quá mày ạh
uberman: ơ đệch ! nhậu nửa hả ?
thằng bạn: còn tết mà...
uberman: Ờ...thì nhạo
kết quả là suốt tết uberman toàn ăn nhậu phè phởn thiệt là phê , chạy có vài cuốc nên toàn kể chuyện ăn nhậu thôi ợ hệ hệ

Last edited by tripletap; 14-05-2017 at 04:06.
Reply With Quote