View Single Post
Old 12-01-2017, 02:41
tripletap tripletap is offline
Senior Member

Re: Nhật Ký Ubermoto (xe ôm) 1 góc nhìn !

cãi nhau với gấu xong uberman lại tiếp tục "đi khách" đến 9h tối, cơ thể mệt mỏi, tâm trạng chán nản, anh ấy ko về nhà mà chọn quán cafe ngay góc phố quen thuộc để nghỉ ngơi, nơi ấy như 1 góc nhỏ bình yên trong lòng anh ấy mỗi khi cô đơn, chán nản, buồn phiền... vừa thấy khách quen thì bé nv đã biết uberman uống gì, hay ngồi gốc nào, uberman chỉ việc ngối xuống châm điếu thuốc, bé nv chậm rải bưng ly cafe ra, 2 bên cười xã giao xong e ý đi vào, không gian quán rất lịch sự, ko ồn ào, người thì cầm đt chơi game võ lâm mobile, người thì bet bóng banh, kẻ thì lướt face, ko ai nói với ai câu nào , riêng uberman thì móc đt ra và...chơi game KOF98 hí hí
bổng nhiên quán cafe mở bài hát "điều ngọt ngào nhất"
"Những lúc khi anh đang buồn chỉ cần trông thấy em
Là trong anh như tan đi những muộn phiền
Những lúc trên đường đời anh đi gặp những khó khăn
Anh sẽ nghĩ về tình yêu của đôi mình

Nhiều lúc anh hay trêu đùa làm trò vui với em
Mà thật ra anh luôn mong em yên bình
Và có những điều gian nan anh phải cố che giấu đi
Giọt nước mắt vì tương lai của đôi mình"
từng câu hát cứa vào lòng anh ấy những kí ức mơ hồ...về lần đầu tiên gặp gấu, lần đầu tiên hẹn hò, lần đầu cãi nhau, rồi những lời ngọt ngào, thỏ thẻ, thề thốt sao qua nhanh quá ...anh ấy đứng dậy kêu tính tiền xong lủi thủi vác ass về ngủ
Tuần thứ 7: uberman và gấu vẫn "chiến tranh lạnh" nên ko ai nói với ai câu nào , uberman vẫn tiếp tục chạy xe nhưng thỉ thoảng lại quay về nhà thăm gấu và thằng ku ( để chuộc tội ý ợ hí hí ), tuần này cũng ko có gì để kể chỉ là...thật ra là...uberman ko dám nhắc lại chuyện này , nhưng vì muốn viết về thế giới đêm cho các thím đọc nên...
người ta hay nói "đi đêm có ngày..." chắc các thím biết rồi ha
hôm ấy là tối thứ sáu 2/12 00h18 : cả ngày trời mưa rồi ngưng vài lần, uberman làm 9 cuốc xong đuối quá cắm tai nghe vào vừa chạy vừa hát
Có những lúc thoáng qua
Con tim em đang khóc
Mà tại sao anh không hiểu ra
Vì điều đó nên ta mất nhau.

Có phải anh đã khiến trái tim
Của người anh yêu thương rất buồn
Cố tìm em để nói cho em
Lắng nghe lòng anh
píp...píp...píp
uberman: dạ ! phải mình gọi u bờ 2 bánh ko ợ ?
khách ( nữ): đúng rồi anh..ợ...anh...ợ anh qua nhanh đi
uberman: mà mình về đâu vậy em ?
khách: em về Q8
uberman : ok e ! anh qua liền ( chở khách về q8 xong vác xe về nghỉ khỏe hí hí )
uberman chạy qua thì thấy khách đang đứng nc với bạn, 2 người nói 1 lúc thì chia tay, khách loạng choạng leo lên xe uberman
uberman: Q8 đường nào em ?
khách: anh biết đg pth ko ?
uberman: àh anh biết !
khách: vậy anh chạy đi, tới đó em chỉ tiếp
uberman: mờ em ngồi đc ko vậy ? coi chừng té nha
khách: ko sao đâu ! anh yên tâm, em uống có chút hà
trên đường đi uberman và khách nc khá thoải mái ( thật ra là cố nói để khách ko xỉn quá lọt xe ý ợ ), đến đg pth thì uberman hỏi khách
uberman: h chạy sao nữa em ?
khách: anh cứ đi thẳng qua cây cầu xong rẻ trái vô hẻm nha
uberman chợt giật mình vì hẻm đó ngày xưa thằng bạn uberman đã từng "gặp" , thầm nghĩ "mờ thôi...chắc...chắc ko sao đâu !", xe chạy qua cầu rồi quẹo vào hẻm, hẻm khá dài và tối, lại quẹo trái phải từa lưa, đến cuối hẻm thì đến nhà em ấy, tính tiền xong em ấy bo uberman ít tiền và nói
khách: anh cứ chạy đg này xong quẹo phải là ra đg lớn
2 bên chào tạm biệt xong uberman mò mẩm 1 hồi cũng ra đg lớn, lúc này đã hơn 12h đêm, trời khá lạnh do mưa cả ngày, sương mù lất phất, uberman nhìn quanh thì thấy có vài người đang ngồi nhậu trc hẻm nên cũng khá yên tâm , sực nhớ xe gần hết xăng uberman nhìn sang cây xăng bên trái thì thấy đóng cửa, theo quán tính uberman nhìn sang cây xăng bên phải do lúc nảy chở khách về thấy còn mở cửa thì...thấy 1 người phụ nữ áo đỏ, tóc dài, cúi đầu, đang đưa võng với 1 tốc độ rất...rất...nhanh hơn bt, như 1 cuốn phim đang tua nhanh , sóng lưng uberman lạnh buốt, da gà nổi lên , cho xe chạy chậm lại uberman quay đầu nhìn lại để xác định sự việc thì...ko thấy ai ! , lúc này như hiểu ra vấn đề, anh ý cho xe về số 1 và...zọt ào ào về nhà ( hức ớn quá các thím ợ )

Last edited by tripletap; 24-01-2017 at 22:23.
Reply With Quote