View Single Post
Old 18-12-2016, 03:07
tripletap tripletap is offline
Senior Member

Tuần thứ 5: do ae tài xế la ó dữ quá, phía U chấp nhận thu 15% hh, nhưng ép ae mặc đồng phục, 1 số ae đã chấp nhận, cuộc biểu tình tạm lắng xuống, tuần này uberman cày đêm toàn gặp khách say xỉn, đi nhậu zìa sợ CSGT bắt nên kêu u bờ cho khỏe hí hí , rồi đến các em gái "đi đêm" kêu uberman chở zìa...cũng ko có gì để kể ngoài 1 cuốc ngày thứ 5
14h45: uberman vừa trả khách ngay Nguyễn Văn Linh thì píp...píp..píp
mình: dạ ! phải mình gọi ubermoto ko ợ ?
khách (nam): phải rồi anh ! anh qua đc xxx đón em nha
mình: mà mình về đâu em ha ?
khách: em về hóc môn
uberman nghĩ thầm ( vãi...xa thế ! trc h cũng chưa chạy xa, thôi thì làm cuốc dài coi sao)
mình: ok đợi anh tí
chạy qua thì là 1 ks, uberman đứng đợi 1 hồi thấy khách chạy ra chở theo sau là cô bạn gái tướng khá ngon ( àh...hiểu ha )
khách: anh chở giúp bạn gái em về hóc môn nha, e bận việc nên phải đi rồi
mình: ok ! e cứ yên tâm
cô gái có vẻ ngập ngừng nhìn uberman, xong quay sang quyến luyến chia tay bạn trai, sau đó lên xe uberman
mình: mình đi nha em
khách: dạ
trên đường đi uberman "xã giao, chém chuối" 1 hồi, thì biết rằng e nó lên thăm bạn trai mỗi tuần 1 lần, quen nhau đc 2 năm, sáng đi grab thấy giá chát quá nên h kêu uber xem tn ? uberman đc dịp quảng cáo tung trời
mình: bên uber giá rẻ hơn nè, đi nhiều có code km nè, tài xế đập choai, lịch sự ko hà, e đi uber là đúng oài
khách: hí hí thiệt hở anh?
mình: thiệt mờ, e nhìn anh là biết hệ hệ
đang 8 nửa chừng do h tan tầm nên kẹt xe kinh khủng, uberman phải tập trung chạy nên ko nói tiếp đc, xe chạy đến kv giao q12 với Hóc Môn, đến đây thì uberman mù tịt phải nhờ e ý chỉ đường, trc h uberman cứ nghĩ Hóc Môn là KV ngoại thành, nghèo sơ xác, đâu ngờ bi h đường xá mênh mông, nhà cao tầng, siêu thị sầm uất
mình: trc h anh chưa lên HM, đâu ngờ trên đây phát triển dử vậy, nảy h anh tưởng mình đang trong SG Q5 ấy chớ hệ hệ
khách: zị bửa nay anh chở em về coi như đc mở mang tầm mắt rồi hì
mình: zị hôm nào em xuống thăm bạn, cần người chở về cứ gọi anh hén ? ( lại kiếm kèo )
khách: dạ thôi ! mội khi bạn trai em đưa về, hôm nay anh ý bận nên em mới đi xe ôm, chớ em đâu dám đi với người lạ (lại mất kèo )
tự dưng e ý nói tiếp
khách: anh mà là bạn trai em, em bắt anh chở về hoài luôn hí hí
mình: anh cũng muốn lắm chớ, sợ em chê anh xe ôm nên hổng thèm thôi hệ hệ
tự nhiên uberman thấy có j đó sai sai nên nói tiếp
mình: ơ...anh xin lỗi ! quên là em có bạn trai rồi
khách: kệ ! quen thêm nữa có sao đâu hì
mình: bạn trai e mờ biết, nó oánh anh bờm đầu
khách: hí hí !
câu chuyên đang "trơn tru" thì đến nơi, xe dừng trc 1 dãy nhà trọ, e ý xuống xe hỏi
khách: của e hết nhiêu tiền vậy anh ?
mình: để anh xem !
uberman quẹt "kết thúc" thì quãng đường là 31km hết 130k
khách: j rẻ vậy anh ? sáng em đi hơn 150k mờ
mình: anh đâu biết đâu ? máy nó tính sao anh thu vậy hà
e ý đưa luôn 150k, chào tạm biệt uberman xong đi vào nhà trọ, uberman nhìn theo 1 hồi thi thấy e ý đang đt cho ai đó... kệ ! uberman quay ra ngồi hóng píp về nhà , chờ hoài ko thấy píp, đang tính chạy xe ko về thì sau lưng uberman có người kêu
khách: chưa có khách hả anh ?
uberman quay lại nhìn thì gặp 1 cô gái mặc áo cam, váy ngắn, khá xinh trông quen quen như chưa gặp bao h
mình: ơ...em là...
khách: là người lúc nảy anh chở về chứ ai hì
thì ra lúc lên xe em ý mặc áo khoác, đeo khẩu trang, chơi thêm cái đầm "chống lộ hàng" nên uberman nhìn ko ra
mình: chưa em àh ! trên đây vắng quá, chắc anh phải chạy xe ko về
khách: zị phiền anh chở em ra đây mua bánh mì nha, nhỏ bạn em giử chìa khóa mà đi chơi chưa về nên em ko vô nhà đc
mình: ok e ! lên xe anh chở đi
e ý mua cho uberman ổ bánh mì, xong chở e ý quay lại nhà trọ, lúc xuống xe e ý như muốn tìm người ở lại trò chuyện trong lúc chờ bạn về, uberman hiểu điều đó nhưng...
uberman tốt: ĐKM về với gấu đi...hoa có chủ...đang tìm thêm người chăm sóc...ko thơm đâu !
uberman nhanh chóng chào tạm biệt e ý, quay đít xe xong dọt lẹ, trên đường đi uberman thấy hơi luyến tiếc mà cũng hơi zui zui " nguy hiểm quá ! mém tí nữa thì...hý hý"

Last edited by tripletap; 19-12-2016 at 03:27.
Reply With Quote