View Single Post
Old 05-12-2016, 17:19
tripletap tripletap is offline
Senior Member

Re: Nhật Ký Ubermoto (xe ôm) 1 góc nhìn !

ngày thứ 8: hôm nay là CN, 13h uberman chở 1 bé hs c3 từ Q8 ra ĐTH q1, bé khá nhút nhát, ngây ngô hỏi gì cũng trả lời cho có nên hok có j để viết , có điều khi chở bé đến nơi thì bé hok biết địa chỉ chính xác, 2 ae tìm 1 hồi ko ra nên đành ra đầu hẻm đứng đợi ngươi nhà đến đón, lát sau chị bé đến đón thì bé hỏi: của e hết nhiêu zị a ?
mình bấm thanh toán thì hiện 50k, bé đưa mình 50k, bấm kết thúc thì treo cmn app, mở lại thì nó báo 0đ do khách dùng mã km 50k ( cái đm ! hok lẻ chạy từ Q8 ra đây éo lấy tiền ) suy nghĩ 1 hồi uberman hỏi bé: e dùng mã km 50k hả ?
bé trả lời : dạ e đâu biết đâu, ngươi nhà kêu xe giúp e mờ
mình: của e sài mã km 50k nên ko tính tiền, a trả e 50k !
bé hồn nhiên lấy lại 50k, uberman quay đít đi mà trong lòng tức tối ( éo bik mình có khùng ko ? sói mà chê thỏ )
20h trơi mưa tầm tả, píp kêu liên tục, uberman tranh thủ làm vài cuốc chở khách, giao hàng đến 23h25, do mưa quá to nước mưa thấm vào người lạnh chịu ko nổi, uberman đành núp mưa ngay NTT q7 thì píp..píp...píp
mình: phải mình kêu u bờ ko ợ ?
khách ( giọng nữ) : đúng rồi ! a qua đc xxx NTT đón e nhanh nha, e gấp lắm ( vãi gấp )
mình: mà e muốn đi đâu ?
khách: a qua đi e chỉ cho, tại e ở đắc lắk mới vào nên hok rành đg
uberman nghĩ thầm ( cái đệch nghe giọng đã thấy ko thiện cảm rồi, chắc là tụi teen dẩm đây, trời thì đang mưa...thôi thì kệ cmn chạy qua coi sao)
mình gằn giọng : đợi a tí
chạy qua đứng chờ e nó ra, ôi chu choa...sai cmn lầm các thím ợ , 1 e teen xinh tươi, cao ráo, trắng trẻo bước ra, tóc thắt 2 bính, trang điểm nhẹ...chậc chậc thơm ! , uberman thay đổi thái độ, liền cười đê tiện
mình: mưa gió thế lầy, mình đi đâu đây e há ?
khách: dạ lúc nảy e đang vội, nên nói ko rỏ ràng sr a, a cứ chạy thẳng đg ntt là đến cái ks đó
mình: rồi hiểu ha ! h này mà đi ks chắc là có hẹn vs bạn trai đúng hơm ?
khách: dạ ko, người thân e dưới quê lên chơi, đang ở ks, e qua thăm thôi hà
mình: zị hả ? zị để a vào ks cùng e, giúp tìm người thân hen hí hí
khách: dạ thôi, e tự tìm đc rồi ợ !
trên đường đi mưa gió rả rít, e ý lạnh quá ngồi sát vào người uberman, 2 cơ thể xích lại gần nhau...những hơi thở dồn dập, run lên vì lạnh...những tiếng thỏ thẻ, tâm sự tỉ tê...những va chạm ko mong muốn...những cú thắng gấp vì đường xấu ( sr e lạc đề tí hí hí ), khiến uberman cảm thấy "phê"
đến nơi tính tiền xong, uberman nhìn e ý đi vào ks mà lòng tiếc hùi hụi (tại sao gái đẹp trong thiên hạ ko phải là của ta ah....), lại quay đít xe về "chuồng" ngủ cùng gấu me và gấu con hệ hệ

Last edited by tripletap; 07-12-2016 at 03:00.
Reply With Quote