View Single Post
Old 05-12-2016, 15:56
tripletap tripletap is offline
Senior Member

Re: Nhật Ký Ubermoto (xe ôm) 1 góc nhìn !

ngày thứ 7: uberman dần quen với những việc giao đồ ăn, ship hàng, rước hs...22h10 sau 8 cuốc xe uberman quay trở lại góc 3/2 cao thắng hóng píp ( mong gặp lại e gái hôm qua ý ợ ) thì píp..píp...píp
mình: dạ phải mình kêu ubermoto ko ợ ?
khách hàng là nữ nói giọng miền tây từ tốn, nhẹ nhàng: dạ đúng rồi ạh, a đến hẻm xxx/yyy 3/2 thì gọi e nha, e cảm ơn !
mình: ok đợi a tí, mà mình về đâu e há ?
khách: dạ e về gia phú Q6 ạh
uberman chạy đến nơi đt khách thì khách tế nhị cúp máy gọi lại : phiền a đợi e tí nha ( +1 mát lòng hị hị )
1 hồi thì e ấy đc bạn tiển ra cửa, 2 người quyến luyến chia tay, bạn e ý vừa thấy uberman thì có chút lo lắng ( bửa đó mình chơi nguyên cây đen thế này ợ ) nói : "bà về đến nhà thì đt tui liền nghen" rùi nhìn nhìn uberman dò xét , 2 người nc 1 hồi thì e ý đi ra, uberman nhìn thì mặt mũi, tướng tá cũng bt, da hơi ngâm, đeo kính ( có chút tụt cmn cảm xúc )
khách: e xl phiền a đợi nảy h, thiệt ngại quá ! do nhỏ bạn e lo nên căn dặn đủ điều
mình: uhmm ko sao đâu e, con gái ra đg 1 mình ban đêm nên phải cẩn thận chớ
khách: mà a chạy khuya quá hen, sáng h đc nhiều chuyến ko a?
mình: cũng đc 8-9 cuốc hà, tại chạy đêm nhiều khách nên a phải ráng !
khách: chạy đêm chắc mệt và nguy hiểm lắm a nhỉ ? ( giọng quan tâm...)
mình: uhmm cũng hên xui hà e, khách thì sợ tài xế ba lăm, tài xế thì sợ khách ba trợn hí hí
khách: dạ hì ! a nc vui quá chắc là mình chạy lâu rồi a nhỉ ?
mình: a mới chạy đc 1 tuần hà ! mà e nc cũng lịch sự và thiện cảm quá, hok biết e làm nghề j mà nc ngọt thế hí hí
khách: dạ e làm nv nhà sách, tại ngày nào cũng tiếp xúc khách hàng nên nói riết thành quen a àh
mình: uhmm trc a nc cũng vô duyên và khô khan lắm, từ hồi chạy cái này thấy mình nc trau chuốt, trôi chảy hơn hệ hệ
khách: dạ ! mình phải thay đổi vì cv và cv cũng làm thay đổi mình mà a !
mình: ...( cũng đúng hen )
kết thúc chuyến đi e ý gửi thêm uberman ít tiền, ko quên chào tạm biệt và chúc ngủ ngon, trên đg về uberman nghĩ bâng quơ "đúng là nhìn ngươi ko thể nhìn bề ngoài, đôi khi đàn ông cũng chết vì thả thính chứ đâu phải vì ngoại hình ahihi "

Last edited by tripletap; 05-12-2016 at 15:58.
Reply With Quote