View Single Post
Old 02-12-2016, 15:45
tripletap tripletap is offline
Senior Member

ngày thứ 3+4+5: dần dần uberman đã quen với việc "đi khách và đứng đường" , sáng ra ngồi cafe hóng píp, nhận khách xong làm vài cuốc đến trưa lại ko dám về do sợ hao xăng , trời tháng 10 nắng như đổ lửa, uberman tìm 1 gốc trên dg NKKN núp lùm, mong có 1 cuốc về nhà cho khỏe , cảm giác hào hứng lúc đầu đc thay bằng cảm giác ê mông, lác đít, đau lưng kinh khủng , phía đối diện là 1 a grab 1 chân chống xe, 1 tay chống cằm ngủ ngon lành , xéo qua là 1 chú xe ôm đang nằm dài trên xe ngủ trưa...(thu nhập 1 tháng chục củ đây sao? ), trên đg thì dòng người vẫn đan xen, thi nhau hò hét, bóp kèn inh ỏi..píp..píp..píp
mình : dạ phải chị kêu ubermoto ko ợ ?
khách: đúng rồi e
mình: dạ chị về đâu vậy ợ ?
khách: e qua đc xxx chị đưa con vịt e đem giao giúp chị ( đệch đang đói )
nghĩ 1 hồi... : dạ chị đợi e xíu
chạy qua gặp khách là nv bank cười vui vẻ : đây, e đi nhanh nha, chị cà thẻ ahihi
ngậm ngùi xách con vịt đem giao xong về ngủ
6h chiều ra xe làm vài cuốc đến 22h thì ế hẳn, trời về khuya lạnh dần và tối, uberman cảm thấy ớn ớn >_<', nhưng may là vẫn còn các a áo vàng tốt bụng nên uberman cũng yên tâm phần nào hệ hệ
11h30 đang vật vờ ngoài 3/2 thì píp...píp
mình: dạ a kêu ubermoto phải ko ợ ?
khách: đúng rồi a
mình: a về đâu vậy ợ ?
khách: a qua chở e đi, tí e chỉ đg
mình: dạ
qua rước thì gặp 1 a trai đeo kính trí thức kiểu voz , tay cầm bộc đồ lỉnh kỉnh
mình: mình đi đâu vậy a ?
khách: a ra ntmk xong đâm thẳng, nhanh nhanh nha a bạn e đg đợi
đang chạy ào ào thì khách có đt
khách: tụi bây tới chưa..rồi..rồi...tao đem theo "đồ" rồi, tụi bây yên tâm, lên trc đi tao lên sau !
đến nơi là 1 dảy ks nằm sâu trong hẻm, uberman thấy nghi nghi , khách thì vừa nấu cháo đt vừa chỉ đường, xe dừng lại trc ks 50m, uberman cảnh giác giả vờ xoay qua hỏi khách đi thẻ hay tiền mặt, khách thò tay rút tiền thì trong bộc lồi ra cái máy có quả cầu chớp chớp như trong bar, ống hút cấm vào chai nc suối kèm mớ đồ linh tinh nhìn ko rỏ...wtf...
cầm tiền khách đưa éo biết dư hay thiếu xong đua về ngủ
Reply With Quote