View Single Post
Old 30-11-2016, 14:41
tripletap tripletap is offline
Senior Member

Re: Nhật Ký Ubermoto (xe ôm) 1 góc nhìn !

ngày thứ 2 12h trưa: khách hàng đầu tiên là 1 bé hs c3 , uberman hí hửng đt còm phơm xong qua rước bé đi học
bé : a bên uber ợ
mình: uhmm lên xe đi e
mình: e học lớp mấy rồi ? bé : dạ lớp 10
mình: học trường nào vậy e ? bé : dạ trường xxx
mình : e thích học môn nào 1 ? bé : dạ môn nào cũng thích
uberman cảm thấy bị đơ và hơi vô duyên (>_<), 2 bên im lặng...chở bé đến trường xong thu 10k và đứng hóng píp, trưa nóng nực ế khách thế là vác xe về ngủ
18h30: chở khách từ q8 về bình tân, khách hàng là 1 chị công nhân, chờ chị tan ca gần 10 phút mới ra nên hơi bực
khách: xin lỗi để a phải đợi tại e kẹt tí việc
mình: dạ ko sao đâu chị, công việc của e mà...(nói vậy cho qua)
khách: sáng h anh chạy đc nhiều chuyến ko ?
mình: dạ e mới chạy hôm nay thôi, chị là khách hàng thứ 2 của e đó
khách: ũa zị hả, zị là e may mắn quá rồi hì
mình: tự nhiên thấy ko khí khác hẳn, tiện mồm nói luôn
chắc chị hay đi uber lắm nhỉ ?
khách: dạ e hay đi lắm, tại nhà xa mà gặp xe hư nên bửa h đi uber ko hà, giá cước cũng rẻ nữa
thế là uberman và khách chém gió tung trời...đến nơi thu 29k, khách bo đưa luôn 35k rồi 2 bên chia tay nhau vui vẻ, ko quên xin khách vote 5 sao hệ hệ
sau đó làm vài cuốc đến 11h tối xong về dẹp xe nghỉ
đêm đó uberman vắc tay lên trán nghĩ ngợi "có lẽ do trc h mình ăn nói cộc cằn, khô khan nên mới có chuyện vô duyên như lúc trưa, lúc chiều thì khách vui tính nên chém gió khá thoải mái, mình phải học cách trau chuốt lại ngôn từ để kiếm tiền bo mới đc hệ hệ "
ngày thứ 3 : sáng chở thằng ku đi chích ngừa, trưa thì uberman đi khám bệnh, đến tối mới vác xe ra chạy
10h05 tối: píp...píp...píp
dạ phải a kêu ubermoto ko ợ
khách: uh
dạ đc của mình là ở...
khách: xxx pth q8 qua nhanh nha e...cụp
lon ton qua rước thì khách là 1 a trai da ngâm đen, đội mũ lưởi trai, mặc áo sơ mi dài tay, vác theo 1 bao gì đó
mình: mình về đâu a há ?
khách đáp gọn lỏn: q1...mà a chạy đi e chỉ đg cho
mình: dạ ok a, mà a ngồi sát vô giúp e, tại bao hàng nặng quá e khó chạy
khách: uhmm bao bột đó mà
mình: dạ bột mì hay gì zạ a ?
khách: bột khoai lắc đó a...móa thg chủ e ác quá, h còn bắt đi giao bột, bực bỏ mợ
mình ( à ra thế...hú hồn)
trên đg đi uberman và khách chém gió lia lịa ( h chém lên tay ồi nha )
bổng khách nói
"e thấy nảy h a nc lịch sự hoài, ae mình ra đg kiếm cơm nên a nc thoải mái đi, nc kiểu này e thấy ko quen, giả dối lắm ! "
mình: àh ...e thông cảm tại cty nó bắt thế nên...
rồi 2 thằng từ "ae" sang "mày tao" luôn và đc dịp xả ra nào là "đm,đcm,clmn,ccc..."
xong chuyến đi 30k khách đưa luôn 40k và nói
"ông giử đi khỏi thối ! ae mình gặp nhau coi như có duyên, nhưng ông nhớ cẩn thận, chạy xe ban đêm ko biết ai là ai đâu nha !"
chạy vòng vòng ko có khách thế là vác xe về ngủ

Last edited by tripletap; 30-11-2016 at 15:38.
Reply With Quote