vozForums

vozForums (https://forums.voz.vn/index.php)
-   Phát triển Phần mềm (https://forums.voz.vn/forumdisplay.php?f=148)
-   -   Update Mac Os mới cho máy ảo không thành công (https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7660741)

nmd 03-11-2019 21:15

Update Mac Os mới cho máy ảo không thành công

Mình đang update Mac OS mới cho máy ảo. Mọi thứ ổn. Nhưng đến lúc cuối nó khởi động lại thì chỉ thấy logo táo thôi. Đứng đó.
THử 2 lần đều bị.

Trong khi đó mình làm trên máy thật thì ok. Bạn nào biết cách chỉ giúp mình với.

mistake37 04-11-2019 07:28

Re: Update Mac Os mới cho máy ảo không thành công

Nếu liên quan tới lập trình/phát triển phần mềm thì upcode code lên đây :canny:

nmd 04-11-2019 08:05

Cái này không liên quan code mà là máy ảo dùng cho code

zzchaolegionzz 04-11-2019 21:34

Quote:

Originally Posted by nmd (Post 154772171)
Cái này không liên quan code mà là máy ảo dùng cho code

Qua bên box Hackintosh ấy thím, mấy thứ này nhiêu khê lắm, trước em còn ham chứ giờ chỉ muốn mấy thứ chạy ổn định, đi mua mịa cái máy mac cho nhanh.

nmd 06-11-2019 20:39

Quote:

Originally Posted by zzchaolegionzz (Post 154784212)
Qua bên box Hackintosh ấy thím, mấy thứ này nhiêu khê lắm, trước em còn ham chứ giờ chỉ muốn mấy thứ chạy ổn định, đi mua mịa cái máy mac cho nhanh.

Cám ơn bạn.

mr.Jaden 06-11-2019 21:44

Quote:

Originally Posted by zzchaolegionzz (Post 154784212)

hackintosh nhiêu khê lúc đầu, sau khi cài và fix ổn thì dù có update macOS mới cũng fix lỗi k lâu đâu bác! Mình vọc hackintosh từ 2013, lúc ấy sv nên chả có gì ngoài time, giờ mà bắt đầu mò chắc bỏ :)) Hiện chạy ổn định trên 10.15 k vấn đề gì. Mình dùng hackintosh là OS chính luôn, win vs linux lâu lâu vào cho đỡ quên :gach:
Quote:

Originally Posted by nmd (Post 154768086)
Mình đang update Mac OS mới cho máy ảo. Mọi thứ ổn. Nhưng đến lúc cuối nó khởi động lại thì chỉ thấy logo táo thôi. Đứng đó.
THử 2 lần đều bị.

Trong khi đó mình làm trên máy thật thì ok. Bạn nào biết cách chỉ giúp mình với.

máy thật của bác là native hay cũng hackintosh? Xem thử update kext hay bootloader cho em nó chưa? Nếu từ 10.4.x lên 10.15 thì phải fix kha khá đấy (cũng ít thôi):sogood:

nmd 10-11-2019 19:48

Máy thật. Tức quá thôi để đó code. Không lên.

BanhXe0_ 14-11-2019 18:14

Quote:

Originally Posted by mr.Jaden (Post 154815247)
hackintosh nhiêu khê lúc đầu, sau khi cài và fix ổn thì dù có update macOS mới cũng fix lỗi k lâu đâu bác! Mình vọc hackintosh từ 2013, lúc ấy sv nên chả có gì ngoài time, giờ mà bắt đầu mò chắc bỏ :)) Hiện chạy ổn định trên 10.15 k vấn đề gì. Mình dùng hackintosh là OS chính luôn, win vs linux lâu lâu vào cho đỡ quên :gach:

máy thật của bác là native hay cũng hackintosh? Xem thử update kext hay bootloader cho em nó chưa? Nếu từ 10.4.x lên 10.15 thì phải fix kha khá đấy (cũng ít thôi):sogood:

Hackintosh có chế độ nào giống refresh của window ko bác ~ cài lại OS mà các file documents vẫn giữ nguyên :nosebleed:

mr.Jaden 16-11-2019 01:08

Quote:

Originally Posted by BanhXe0_ (Post 154938315)
Hackintosh có chế độ nào giống refresh của window ko bác ~ cài lại OS mà các file documents vẫn giữ nguyên :nosebleed:

chưa mò của nợ ấy bao giờ bác ơi, hình như k có. À có thằng linux distro thì có nhé:gach:

ko_hieu 16-11-2019 10:18

Quote:

Originally Posted by BanhXe0_ (Post 154938315)

Có, chế độ reinstall trong recovery :sexy:

All times are GMT +7. The time now is 17:03.

Steam Powered by vBulletin® 0.1 pre-alpha
Copyright ©2000 - 2019, Jelsoft Enterprises Ltd.