vozForums

vozForums (https://forums.voz.vn/index.php)
-   Tự build máy chạy macOS (https://forums.voz.vn/forumdisplay.php?f=265)
-   -   Cần giúp lên đời mb vs lap win + hackintosh nên hay không? (https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7591525)

caogia991 21-07-2019 21:59

lên đời mb vs lap win + hackintosh nên hay không?

Mình đang sài mac pro 2016 ( i5 ram 8 1tb ) , đang tính nâng cấp thì nghĩ ra a win vs hackintosh, cho mình hỏi là:
Vs các máy WIN có touch ID cài MacOS thì touch ID có nhận và sử dụng ( login và nhập pass đã lưu trên safari ) bình thường không?
Sử dụng vs các idevice khác ( iphone, ipad ) thì các chức năng như handoff có ok không?
Bluetooth có sài oke khi chuyển đổi giữa các idevice không ạ ? ( airpods ).
Và cuối cùng là con lap nào cũng cài dc hackintosh hay như nào ạ?
Mình thì cần nâng cpu vs ram nên tính làm con win chơi thử, chứ mac giờ này cảm thấy build k còn yêu nữa

theai 22-07-2019 00:16

Re: lên đời mb vs lap win + hackintosh nên hay không?

Quote:

Originally Posted by caogia991 (Post 153011897)
Mình đang sài mac pro 2016 ( i5 ram 8 1tb ) , đang tính nâng cấp thì nghĩ ra a win vs hackintosh, cho mình hỏi là:
Vs các máy WIN có touch ID cài MacOS thì touch ID có nhận và sử dụng ( login và nhập pass đã lưu trên safari ) bình thường không?
Sử dụng vs các idevice khác ( iphone, ipad ) thì các chức năng như handoff có ok không?
Bluetooth có sài oke khi chuyển đổi giữa các idevice không ạ ? ( airpods ).
Và cuối cùng là con lap nào cũng cài dc hackintosh hay như nào ạ?
Mình thì cần nâng cpu vs ram nên tính làm con win chơi thử, chứ mac giờ này cảm thấy build k còn yêu nữa

touch id khả năng cao thường là tạch, còn mấy cái chức năng như handoff thì kiếm con card wifi tích hợp bluetooth tương thích mac os lắp vô máy là xài dc :nosebleed: không phải lap nào cũng cài dc dc, đa phần card rời trên lap khi cài hack toàn phải disable nó đi xài igpu. Muôn mì ăn liền thì kiếm mấy con lap có người cài sẵn có sẵn efi , mấy con dell xps thường là dễ cài hackintosh . Thím có thể lên fb kiếm nhóm hackintosh, hoặc reddit, tonymac hoặc google dòng máy + efi hackintosh các kiểu tham khảo thêm.

caogia991 22-07-2019 10:32

Re: lên đời mb vs lap win + hackintosh nên hay không?

Quote:

Originally Posted by theai (Post 153013994)
touch id khả năng cao thường là tạch, còn mấy cái chức năng như handoff thì kiếm con card wifi tích hợp bluetooth tương thích mac os lắp vô máy là xài dc :nosebleed: không phải lap nào cũng cài dc dc, đa phần card rời trên lap khi cài hack toàn phải disable nó đi xài igpu. Muôn mì ăn liền thì kiếm mấy con lap có người cài sẵn có sẵn efi , mấy con dell xps thường là dễ cài hackintosh . Thím có thể lên fb kiếm nhóm hackintosh, hoặc reddit, tonymac hoặc google dòng máy + efi hackintosh các kiểu tham khảo thêm.

Em k có ý định tìm máy có vga, nên igpu là ok r ạ.
Vụ hand off kiếm card wifi tích hợp bluetooth là sao bác nhỉ? E mua lap chứ k phải lắp pc nên vụ này là k sao chứ đúng không nhỉ?

theai 22-07-2019 12:39

Re: Cần giúp lên đời mb vs lap win + hackintosh nên hay không?

Quote:

Originally Posted by caogia991 (Post 153018128)
Em k có ý định tìm máy có vga, nên igpu là ok r ạ.
Vụ hand off kiếm card wifi tích hợp bluetooth là sao bác nhỉ? E mua lap chứ k phải lắp pc nên vụ này là k sao chứ đúng không nhỉ?

card wifi tích hợp bluetooth cắm dc cho lap mà thím . thường mấy con card wifi của máy muốn cài hack ko tương thích nên phải mua card khác về thay

Gửi từ Trần Ngọc Kỳ bằng vozFApp

congchuabebong 23-07-2019 10:00

Re: Cần giúp lên đời mb vs lap win + hackintosh nên hay không?

Về cơ bản thì tạch nhé bác =))

Gửi từ Samsung Galaxy Note 8 bằng vozFApp

All times are GMT +7. The time now is 13:22.

Steam Powered by vBulletin® 0.1 pre-alpha
Copyright ©2000 - 2019, Jelsoft Enterprises Ltd.