vozForums

vozForums (https://forums.voz.vn/index.php)
-   Đồ họa máy tính (https://forums.voz.vn/forumdisplay.php?f=8)
-   -   Điểm danh những ai dính trâu bệnh (https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7524223)

kghostsvn 14-04-2019 12:38

Re: Điểm danh những ai dính trâu bệnh

Quote:

Originally Posted by Megapixels (Post 151722364)
Sau một thời gian đắn đo suy nghĩ xem có nên mua VGA tiếp không, mình lại mua một con Asus RX 570 EX 4GB OC trên Shopee, hàng còn bảo hành đến 2020, gần như mới. Test game giếc OK hết, mỗi tội nóng vcđ :gach:. Idle 43°, Furmark 83° trong phòng điều hòa mà quạt quay có 59%. Chơi thử Sekiro lên tận 89° :oh:, sợ vc. Tất cả đều để mặc định hết, BIOS gốc, fan auto, case SAMA Blackgold, mình tải MA về chỉnh fan lên 90% thì từ 89° giảm một ít, nhưng vẫn ngấp nghé 79-80°. Giờ có giải pháp gì ko nhỉ? Toàn thấy các bác Furmark 7x° mà ham, mặc dù mình cũng không chơi game mấy nhưng thấy temp cao vậy cũng hơi lo.

Gửi từ HTC 10 bằng vozFApp

Mua con khác :gach: con rx570 gaming x của e full load có 64-65 độ đây, mà case kín, phòng k điều hòa nhé

gunz098 14-04-2019 13:32

Quote:

Sau một thời gian đắn đo suy nghĩ xem có nên mua VGA tiếp không, mình lại mua một con Asus RX 570 EX 4GB OC trên Shopee, hàng còn bảo hành đến 2020, gần như mới. Test game giếc OK hết, mỗi tội nóng vcđ :gach:. Idle 43°, Furmark 83° trong phòng điều hòa mà quạt quay có 59%. Chơi thử Sekiro lên tận 89° :oh:, sợ vc. Tất cả đều để mặc định hết, BIOS gốc, fan auto, case SAMA Blackgold, mình tải MA về chỉnh fan lên 90% thì từ 89° giảm một ít, nhưng vẫn ngấp nghé 79-80°. Giờ có giải pháp gì ko nhỉ? Toàn thấy các bác Furmark 7x° mà ham, mặc dù mình cũng không chơi game mấy nhưng thấy temp cao vậy cũng hơi lo.

8x là bình thường bác ơi, đợi hết bảo hành tháo ra tra lại keo + thay thermal pad thôi. Con XFX RX 470 của em Furmark cũng xấp xỉ 80 này, idle thì 50 do fan ko quay. Còn bảo hành nên chưa tháo ra vệ sinh thay keo :shame: Nói gì chứ con 1050 Ti của Palit, Dual fan luôn mà Furmark củng lên 7x chứ chẳng đùa

Ruiz 14-04-2019 14:41

https://i.imgur.com/sSCyxu0.png mấy tháng trước vozer xả trâu thập cẩm, cơm mẻ từa lưa giá củ rưỡi cũng muốn mua lắm mà thôi kệ bỏ quahttps://i.imgur.com/sSCyxu0.png

Sent from HMD Global Nokia 6.1 using vozFApp

abaddon0044 14-04-2019 15:44

có cách nào up lại room stock của card ko nhỉ?

Jeakie 14-04-2019 17:09

R.pc0p

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp

Megapixels 15-04-2019 20:55

Quote:

Originally Posted by kghostsvn (Post 151723434)
Mua con khác :gach: con rx570 gaming x của e full load có 64-65 độ đây, mà case kín, phòng k điều hòa nhé

Ngon thế :beauty: Giờ mua con khác thì lại phải bán con này đi lằng nhằng lắm, mình còn ít đồ từ con máy cũ mà chưa có thời gian bán nữa.
Quote:

Originally Posted by gunz098 (Post 151724250)
8x là bình thường bác ơi, đợi hết bảo hành tháo ra tra lại keo + thay thermal pad thôi. Con XFX RX 470 của em Furmark cũng xấp xỉ 80 này, idle thì 50 do fan ko quay. Còn bảo hành nên chưa tháo ra vệ sinh thay keo :shame: Nói gì chứ con 1050 Ti của Palit, Dual fan luôn mà Furmark củng lên 7x chứ chẳng đùa

Con RX 560 cũ của mình mua về chưa kịp cắm máy, tháo ra vệ sinh mà chết tươi luôn ko kịp lên hình, nên ghê mấy vụ vệ sinh này quá.
Hôm qua mở nắp case, bật điều hòa test thử lại thì temp cũng giảm kha khá, suýt soát 80° thôi. Ko biết có phải do mình lắp fan case làm case thoát nhiệt kém ko nữa (fan case mình chỉ nối với PSU chứ ko gắn chân PWM vào main, vì thế mà fan chỉ quay 1 tốc độ, ko điều tốc. Mà thấy mấy bác trên này hay chê fan SAMA như đuổi ruồi :shame:).

vanhieu89 16-04-2019 09:34

Quote:

Originally Posted by Megapixels (Post 151749234)
Ngon thế :beauty: Giờ mua con khác thì lại phải bán con này đi lằng nhằng lắm, mình còn ít đồ từ con máy cũ mà chưa có thời gian bán nữa.

Con RX 560 cũ của mình mua về chưa kịp cắm máy, tháo ra vệ sinh mà chết tươi luôn ko kịp lên hình, nên ghê mấy vụ vệ sinh này quá.
Hôm qua mở nắp case, bật điều hòa test thử lại thì temp cũng giảm kha khá, suýt soát 80° thôi. Ko biết có phải do mình lắp fan case làm case thoát nhiệt kém ko nữa (fan case mình chỉ nối với PSU chứ ko gắn chân PWM vào main, vì thế mà fan chỉ quay 1 tốc độ, ko điều tốc. Mà thấy mấy bác trên này hay chê fan SAMA như đuổi ruồi :shame:).

Xem chơi game thì volt chạy bao nhiêu.

Nếu thông thường chạy 1.1x V thì hạ volt xuống là mát tới chục độ ngay :nosebleed:

https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7467600

sirlyndon 16-04-2019 11:06

Quote:

trong amd setting bác chỉnh quạt lên là ổn mà. con rx 570 nhà em tự chỉnh quạt, không để nó auto nữa chơi furmark 65 độ là max

Đăng từ next.voz.vn phiên bản mới của vozForums. Click để xem bình luận gốc.

hsgduba 18-05-2019 09:27

Có thím nào gặp trường hợp trâu chạy full load ko max xung core dù nhiệt độ ở mức 70-75 độ không, dù đã flash về bios gốc. Mình test 2 con trâu rx 570 đều gặp tình trạng này :pudency:

mr4guns 18-05-2019 11:22

Quote:

Originally Posted by hsgduba (Post 151820983)
Có thím nào gặp trường hợp trâu chạy full load ko max xung core dù nhiệt độ ở mức 70-75 độ không, dù đã flash về bios gốc. Mình test 2 con trâu rx 570 đều gặp tình trạng này :pudency:

có gặp vài con, cái này sử dụng bình thường và lâu dài ko thấy ảnh hưởng gì
mình có undervol và tăng fan giảm nhiệt, mở powerlimit, ko full load card.... thì ko bị throte nữa, xung ổn, nhưng cũng ko ảnh hưởng lắm

down cái gpuz bản mới nhất về, qua tab advance kiểm mục asic quality
nếu nó cao thì vol mặc định thấp, xung cao, ít điện, khả năng oc cao...

còn nếu cái asic mà thấp (rating dưới ~60%) thì có nhiều con mình thấy nó chả giữ nổi stable xung default, nitro+ 580 8gb kéo lên 1420 phải căn chỉnh chi li, trong khi cũng con nitro+ 580 khác lên 1500mhz auto easy

All times are GMT +7. The time now is 05:16.

Steam Powered by vBulletin® 0.1 pre-alpha
Copyright ©2000 - 2019, Jelsoft Enterprises Ltd.