vozForums

vozForums (https://forums.voz.vn/index.php)
-   Ô tô & Xe máy (https://forums.voz.vn/forumdisplay.php?f=269)
-   -   Cần giúp [HN] Cần các bác chọn giúp xe dưới 100 triệu (https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7450530)

phant0mlord 21-11-2018 21:13

[HN] Cần các bác chọn giúp xe dưới 100 triệu

Chào các bác, gần cuối năm em tính mua con xe mới để đi, đã tham khảo qua google nhưng loạn quá và do gà về xe cộ nên em cần các bác giúp đỡ.
Nhu cầu: đi trong phạm vi nội thành Hà Nội là chính, thỉnh thoảng máu chó húng lên thì đi xa khoảng 1 - 200km để về quê( rất ít, chắc 2 - 3 năm 1 lần như vậy), chủ yếu là đi làm, sáng đi tối về, cty cách nhà 5 km, hay tắc đường, thỉnh thoảng lượn lờ phố xá tí nhưng nói chung là chỉ trong khoảng 20km. Bình thường chỉ mình e đi, max 3 người
Yêu cầu: do em khá béo nên cần con xe nào mạnh tí, cái chỗ để xe ở cty nó phải leo dốc khá cao. Về kiểu dáng xe thì em thích mấy con dạng kiểu nmx, nvx pcx, r3,v..v,ko thích mấy con kiểu sh mode,sh( kiểu xe scooter đó) nhìn nó nữ tính quá, em mới chỉ đi qua con dream vn từ năm 2000 ông bô cho cách đây 4 năm, xe yamaha mới đi qua con sirius của bác, xe ga thì có đi qua con vision của bà chị, xe tay côn thì e chưa đi bao giờ.
Ưu tiên: bền > mạnh > tiện dụng > kiểu dáng, do em thuộc dạng phá của, ko biết giữ đồ nên e cần con nào bền tí, chịu được độ phá của e, e cũng ưu tiên xe có cốp to 1 chút để còn để áo mưa, túi linh tinh.
Cảm ơn các bác đã giúp đỡ :beauty::beauty:

phuclong_hl 22-11-2018 00:17

Re: [HN] Cần các bác chọn giúp xe dưới 100 triệu

Béo thì đi MSX nhé. Đẹp cực.

bichdiep6683 22-11-2018 06:45

Re: Cần giúp [HN] Cần các bác chọn giúp xe dưới 100 triệu

Em nghĩ Air Blade or NVX gần như đáp ứng đc các nhu cầu của bác

Gửi bằng vozFApp

phant0mlord 22-11-2018 09:07

Re: Cần giúp [HN] Cần các bác chọn giúp xe dưới 100 triệu

Quote:

Originally Posted by bichdiep6683 (Post 149142034)
Em nghĩ Air Blade or NVX gần như đáp ứng đc các nhu cầu của bác

Gửi bằng vozFApp

E có lướt qua vài thớt thấy chê AB quá, chửi đủ thứ, nvx thì nhìn có vẻ khác bọt nhưng thấy đồn là đi trời mưa nó bắn bùn hết vào người ngồi sau nữa, e đang nghiêng về phương án pcx, mỗi tội chưa biết mua loại nào

the_darkness1999 22-11-2018 11:22

NVX gắn dè hãng vào, chạy tầm 50km/h thì cũng chả bắn được tới người ngồi sau. Ưu điểm là có cái thằng trước ABS ngon, động cơ cũng thuộc loại mạnh nhất phân khúc. Bị cái là đít nặng vl khá khó nhấc lên.
pcx có lần mượn chạy thấy rất đã nhưng có cảm giác bánh ko bám đường lắm.
ab cũng được có điều bị đội giá. Nhưng bán lại cũng được giá ko như nvx bán lại lỗ lắm

phant0mlord 22-11-2018 16:24

Quote:

Originally Posted by the_darkness1999 (Post 149146441)
NVX gắn dè hãng vào, chạy tầm 50km/h thì cũng chả bắn được tới người ngồi sau. Ưu điểm là có cái thằng trước ABS ngon, động cơ cũng thuộc loại mạnh nhất phân khúc. Bị cái là đít nặng vl khá khó nhấc lên.
pcx có lần mượn chạy thấy rất đã nhưng có cảm giác bánh ko bám đường lắm.
ab cũng được có điều bị đội giá. Nhưng bán lại cũng được giá ko như nvx bán lại lỗ lắm

E chỉ dùng thôi bác, muốn mua xe mới thì cho ho hàng xe cũ nên ko lo vụ mất giá gì, e cũng tính mua 1 là pcx 2 là yamaha mà nghe nói xe yamaha bền thì bền nhưng lúc nó bị bệnh thì khó sửa do đồ ít và thợ ko biết sửa, 2 là sao ko thấy bán nmx nhỉ, toàn nvx, định mức ếu hiểu sao ko cho con pcx cái abs nữa, nhìn các bạn indog thái gay mà thèm

Tess Mercer 22-11-2018 16:28

NMX thấy ở SG có cơ số người chạy. ABS 2 kênh ngon hơn PCX, kiểu dáng men hơn PCX. Bị cái chưa có Smartkey và SSS như NVX.

phant0mlord 22-11-2018 21:07

Quote:

Originally Posted by Tess Mercer (Post 149152217)
NMX thấy ở SG có cơ số người chạy. ABS 2 kênh ngon hơn PCX, kiểu dáng men hơn PCX. Bị cái chưa có Smartkey và SSS như NVX.

Qua mấy cái town gần nhà hỏi toàn ko có, e tính pcx rồi, bác nào đi nhiều cho hỏi con pcx 2018 và pcx 2019 khác nhau gì quá ko, thấy con pcx 2019 đắt hơn khá nhiều mà kiểu nửa mùa ko tiết kiệm xăng lắm

the_darkness1999 22-11-2018 21:22

Quote:

Originally Posted by phant0mlord (Post 149152145)
E chỉ dùng thôi bác, muốn mua xe mới thì cho ho hàng xe cũ nên ko lo vụ mất giá gì, e cũng tính mua 1 là pcx 2 là yamaha mà nghe nói xe yamaha bền thì bền nhưng lúc nó bị bệnh thì khó sửa do đồ ít và thợ ko biết sửa, 2 là sao ko thấy bán nmx nhỉ, toàn nvx, định mức ếu hiểu sao ko cho con pcx cái abs nữa, nhìn các bạn indog thái gay mà thèm

Giờ sao còn suy nghĩ của thập niên trước vậy trời. 3s đầy nhóc cả ra, ko thì mấy tiệm sửa xe lớn lớn mà ko biết sửa yamaha chắc dẹp mẹ nó tiệm rồi.
Còn nmx ít chỗ bán là vì con này nhập khẩu 100%, nhập về phải thêm cỡ 30cur nữa lại cũng khá ít người biết nên bọn đại lý nhỏ còn ngại nhập lắm. Mà cũng phải nói con này design xấu còn hơn pcx. Được cái mã như bọn vario cũng đỡ :sweat:

phant0mlord 22-11-2018 21:37

Quote:

Originally Posted by the_darkness1999 (Post 149156685)
Giờ sao còn suy nghĩ của thập niên trước vậy trời. 3s đầy nhóc cả ra, ko thì mấy tiệm sửa xe lớn lớn mà ko biết sửa yamaha chắc dẹp mẹ nó tiệm rồi.
Còn nmx ít chỗ bán là vì con này nhập khẩu 100%, nhập về phải thêm cỡ 30cur nữa lại cũng khá ít người biết nên bọn đại lý nhỏ còn ngại nhập lắm. Mà cũng phải nói con này design xấu còn hơn pcx. Được cái mã như bọn vario cũng đỡ :sweat:

Thì e đã nói là e gà mờ về xe cộ nên mới lên hỏi các bác, dm tụi honda mà cho con pcx vn cái abs là e múc nó luôn rồi khỏi phải đắn đo

All times are GMT +7. The time now is 19:27.

Steam Powered by vBulletin® 0.1 pre-alpha
Copyright ©2000 - 2019, Jelsoft Enterprises Ltd.