vozForums

vozForums (https://forums.voz.vn/index.php)
-   Review sản phẩm (https://forums.voz.vn/forumdisplay.php?f=27)
-   -   Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng (https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7071113)

batphonghan 26-07-2019 16:51

Re: Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng

Quote:

Originally Posted by congloi (Post 153090414)
Có mà bác:

Camera IP ngoài trời Xiaomi Outdoor Battery Edition

Ảnh

Cảm ơn bạn, hàng đẹp mà giá hơi căng nhỉ :sexy:

Gửi từ Note bằng vozFApp

batphonghan 26-07-2019 16:59

Quote:

Originally Posted by Free not Free (Post 153091380)
Em đã đe dọa nó rồi mà nó làm thinh .
Ảnh
Tối sẽ bấm đổi trả vậy.

Gửi bằng vozFApp

Xem trên web của tcs thì là hàng chuẩn, ram 256, usb 3.0. Mình gọi đến tcs thì lại bảo không có usb, và ram chỉ 1 nửa.
Giá rẻ hơn trước hóa ra là cắt bớt tính năng, chứ hàng gen3g giá nó vẫn ~800k

Gửi từ Note bằng vozFApp

nguyenthi0602 26-07-2019 17:09

Quote:

Originally Posted by batphonghan (Post 153089335)
Hay quá nhỉ. Vậy camera có phải dùng của xiaomi luôn không bạn. Lúc nãy có hỏi bên cửa hàng tcs thì họ bảo phải dùng cam của xiaomi mới được, mình định lắp cam ngoài trời mà xiaomi không có cam ngoài trời thì phải.
Ngó thấy có gen4 đời sau nhưng lại không có cổng usb, đểu nhỉ.

Gửi từ Note bằng vozFApp

Ko biết camera hãng khác có lưu đc ko, mà quan trọng là con đó phải có tính năng lưu trên NAS thì mới biết đc(tiếc là ko có con nào để test) còn cam xiaomi thì nó chỉ hỗ trợ lưu trên router xiaomi:chaymau:. Ngoài ra thì xiaomi có 1 mẫu gắn ngoài trời đó bác, bác tìm hiểu thử mà nếu bác cần ổn định, nhanh khi xem thì ko cần mua cam vs router xiaomi làm gì, làm bộ camera poe hay loại tương tự nhưng wifi(đám camera sẽ nối vs cục tổng= wifi ko phải dây LAN) sẽ ok hơn

Gửi từ Xiaomi MI 8 bằng vozFApp

nguyenthi0602 26-07-2019 17:14

Quote:

Ảnh
Tối sẽ bấm đổi trả vậy.

Gửi bằng vozFApp

Đổi trả gấp ko lèn èn bác à :canny: kinh nghiệm cứ phải gọi tụi shopee/lzd cho tụi nó giải quyết cho lẹ nếu shop điếm thúi

congloi 26-07-2019 17:16

Quote:

Originally Posted by nguyenthi0602 (Post 153092336)
Ko biết camera hãng khác có lưu đc ko, mà quan trọng là con đó phải có tính năng lưu trên NAS thì mới biết đc(tiếc là ko có con nào để test) còn cam xiaomi thì nó chỉ hỗ trợ lưu trên router xiaomi:chaymau:. Ngoài ra thì xiaomi có 1 mẫu gắn ngoài trời đó bác, bác tìm hiểu thử mà nếu bác cần ổn định, nhanh khi xem thì ko cần mua cam vs router xiaomi làm gì, làm bộ camera poe hay loại tương tự nhưng wifi(đám camera sẽ nối vs cục tổng= wifi ko phải dây LAN) sẽ ok hơn

router nào cũng được nhé bác, nó support kiểu NAS là ok, mình đang lưu trên con router Tp Link đây :)

20404667 26-07-2019 18:00

Quote:

Originally Posted by batphonghan (Post 153092182)
Xem trên web của tcs thì là hàng chuẩn, ram 256, usb 3.0. Mình gọi đến tcs thì lại bảo không có usb, và ram chỉ 1 nửa.
Giá rẻ hơn trước hóa ra là cắt bớt tính năng, chứ hàng gen3g giá nó vẫn ~800k

Gửi từ Note bằng vozFApp

Trước mình mua của tcs nó sale 609k thời gian rất lâu, giờ đang vứt xó do xài modem tích hợp router của nhà mạng cho gọn :D

nguyenthi0602 26-07-2019 18:13

Quote:

Originally Posted by congloi (Post 153092436)
router nào cũng được nhé bác, nó support kiểu NAS là ok, mình đang lưu trên con router Tp Link đây :)

Oh. Vậy là yi cam hỗ trợ router hãng khác miễn có cắm đc hdd rồi:beauty: còn xiaofang thì chắc chắn ko đc rồi vì nó ghi rõ chỉ hỗ trợ router xiaomi, để tuần sau lụm e mijia 1080p thế nào vì có ý đinh mần thêm con nữa cho tròn 4.
À bổ sung thêm cho ai có ý định mua thì cứ yên tâm về sức sống của mấy e cam xiaomi, 3 con cam của e(2 yi, 1xiaofang) xài lâu ơi là lâu rồi, ko nhớ rõ xiaofang tầm 3 năm vì mua sau, yi cam phải 5 năm chả hư quần què gì, thỉnh thoảng connect lâu và chỉ hư thẻ nhớ, sau rút kinh nguyệt mua chính hãng dù mắc (ở vinpro) có gì bảo hành cho khỏe:look_down:

viettanium 26-07-2019 18:34

Re: Page 143 - Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng

Quote:

Tối sẽ bấm đổi trả vậy.

Gửi bằng vozFApp

bấm lẹ đi bác.

via vozForums for iPhone

Tuan565 26-07-2019 20:09

Quote:

Originally Posted by congloi (Post 153091019)
thằng Xiaomi sản phẩm mới hay cải lùi vậy ta, Mấy dòng Router 4x íu nhớt, cũng như con loa đời sau lại cùi hơn đời trước

Bảng kia ở đâu ra ta
Cấu hình ram 128Mb ko usb là của Router Gen 4 chắc ko bán dc chơi trò qua gen 3g v2 rồi

Sent from Xiaomi MI 8 Lite using vozFApp

Tuan565 26-07-2019 20:10

Quote:

Originally Posted by ppptran (Post 153085523)
Thím Tuấn cho xin link mấy con phicomm với, search sao toàn ra adaptor......:sosad:

Tối ngồi máy e check.giờ chưa ngồi dc. Phicomm ko bán ở taobao vs 1688 nên tìm ko có ra dc đâu. Xem bên jd.com ấy

Sent from Xiaomi MI 8 Lite using vozFApp

toiyeuhalong 26-07-2019 21:23

Quote:

Tối sẽ bấm đổi trả vậy.

Gửi bằng vozFApp

bác có ngồi gào lên cả buổi cũng chả ăn thua đâu. đây là mua online qua shopee, sản phẩm lỗi thì mới bắt bẻ được chứ, chứ còn bảo nó đổi qua loại khác e khó đấy...Bác trả hàng tự đóng gói đem bh tự gửi nó ngâm cho cả tháng rồi trả về:beauty::beauty::beauty:Rồi lại chán ngay thôi.

ppptran 26-07-2019 21:31

Quote:

Originally Posted by toiyeuhalong (Post 153096067)
bác có ngồi gào lên cả buổi cũng chả ăn thua đâu. đây là mua online qua shopee, sản phẩm lỗi thì mới bắt bẻ được chứ, chứ còn bảo nó đổi qua loại khác e khó đấy...Bác trả hàng tự đóng gói đem bh tự gửi nó ngâm cho cả tháng rồi trả về:beauty::beauty::beauty:Rồi lại chán ngay thôi.

Tào lao.

Tạo phiếu đổi trả ra tiền. Làm việc với shoppee, dell làm việc với shop. Còn chuyện còn lại là giữa shoppee với thằng bán.

Không nghe mấy thằng gian thương này được. Làm việc với sàn, nó bán gian dối thì thằng sàn (_ Shopee,) có cơ chế chế tài thằng bán. Không để bọn bán dẫn mũi.

toiyeuhalong 26-07-2019 21:36

Quote:

Originally Posted by ppptran (Post 153096184)
Tào lao.

Tạo phiếu đổi trả ra tiền. Làm việc với shoppee, dell làm việc với shop. Còn chuyện còn lại là giữa shoppee với thằng bán.

Không nghe mấy thằng gian thương này được. Làm việc với sàn, nó bán gian dối thì thằng sàn (_ Shopee,) có cơ chế chế tài thằng bán. Không để bọn bán dẫn mũi.

:sogood::sogood::sogood:
Có clip bóc hộp k, nó gian dối ở đâu gửi đúng mẫu là "bản không có usb"còn gì
ngồi đó mà làm việc nhé

SUPERBOY.DC 26-07-2019 22:12

Re: Page 288 - Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng

Quote:

Originally Posted by ppptran (Post 153096184)
Tào lao.

Shopee muốn trả hàng thì bạn đừng bấm vào cái Nút “Đã nhận hàng” thì còn khiếu nại đc

via vozForums for iPhone

ppptran 26-07-2019 22:12

Quote:

Originally Posted by toiyeuhalong (Post 153096248)
:sogood::sogood::sogood:
Có clip bóc hộp k, nó gian dối ở đâu gửi đúng mẫu là "bản không có usb"còn gì
ngồi đó mà làm việc nhé

Có làm việc với sàn bao giờ chưa? KH yêu cầu trả, nó giam tiền thằng bán ấy.

Shopee tôi ko trả, vì mua đồ mấy chục là nhiều. Còn Lazada, trả ầm ầm. Sai sản phẩm là thằng bán ăn hành.

toiyeuhalong 26-07-2019 22:34

Quote:

Originally Posted by ppptran (Post 153096911)
Có làm việc với sàn bao giờ chưa? KH yêu cầu trả, nó giam tiền thằng bán ấy.

Shopee tôi ko trả, vì mua đồ mấy chục là nhiều. Còn Lazada, trả ầm ầm. Sai sản phẩm là thằng bán ăn hành.

:byebye::byebye::byebye: lazada khác shopee nhé. bao giờ trả shopee thì hãy nói, đọc điều khoản đi https://shopee.vn/docs/3111
còn lazada đây trc mua đồ cũng trả ầm ầm

ppptran 26-07-2019 23:06

Quote:

Originally Posted by toiyeuhalong (Post 153097291)
:byebye::byebye::byebye: lazada khác shopee nhé. bao giờ trả shopee thì hãy nói, đọc điều khoản đi https://shopee.vn/docs/3111
còn lazada đây trc mua đồ cũng trả ầm ầm

Tôi ko hiểu mục đích của thím là gì, khi khẳng định định mua hàng sản phẩm nhận được ko đúng info đăng lên là lỗi của người mua?? Nó là lừa đảo. Ok ?

Thím đang / đã/từng bán kiểu lừa đảo như thế này, và bây giờ xoay dư luận à ?

toiyeuhalong 26-07-2019 23:53

Quote:

Originally Posted by ppptran (Post 153097785)
Tôi ko hiểu mục đích của thím là gì, khi khẳng định định mua hàng sản phẩm nhận được ko đúng info đăng lên là lỗi của người mua?? Nó là lừa đảo. Ok ?

Thím đang / đã/từng bán kiểu lừa đảo như thế này, và bây giờ xoay dư luận à ?

với 1 cái shopee mà đặt niềm tin là đúng mẫu mà như trên ảnh với thông tin á, tùy từng shop nhé, riêng với cái shopee này đã thành truyền thống rồi bạn mua nhiều rồi k biết
"
tôi nói có ảnh hưởng đến bạn không mà phán như thánh vậy. không biết thì dựa cột mà nghe chưa đổi trả bên shopee bảo giờ đừng có lấy lazada sang mà so sánh. T éo bán nhưng k thích mấy thể loại ảo tưởng bảo người ta như này như này:look_down::look_down::look_down:Chả liên quan

ppptran 27-07-2019 00:04

Quote:

Originally Posted by toiyeuhalong (Post 153098348)
với 1 cái shopee mà đặt niềm tin là đúng mẫu mà như trên ảnh với thông tin á, tùy từng shop nhé, riêng với cái shopee này đã thành truyền thống rồi bạn mua nhiều rồi k biết
"
Thím đang / đã/từng bán kiểu lừa đảo như thế này, và bây giờ xoay dư luận à ?" tôi nói có ảnh hưởng đến bạn không mà phán như thánh vậy. không biết thì dựa cột mà nghe chưa đổi trả bên shopee bảo giờ đừng có lấy lazada sang mà so sánh. ảo tưởng

Ờ. Tôi ko biết, và tôi có ghi rõ mà. Thím đâu cần gắt thế ? Tỏ vẻ thượng đẳng à ?

Với 1 cái sàn mà người người đều thành thương gia, thì tôi đâu có điên mua đồ nhiều $ . Tôi ghi rõ mà, đồ shoppee tôi mua món max $ có mấy chục ngàn.

Và tôi nghĩ , sàn nó có cách giải quyết , chủ yếu là có theo đến cùng hay ko.

Còn comment cái kiểu,thím mua/chịu/dính phốt thôi lỡ rồi chịu.... Thì dkm , bấm nút là vừa.Thể loại như m tao gặp nhiều, và ăn hành hết

babyangelhp 27-07-2019 08:22

Quote:

Originally Posted by ppptran (Post 153098470)
Ờ. Tôi ko biết, và tôi có ghi rõ mà. Thím đâu cần gắt thế ? Tỏ vẻ thượng đẳng à ?

Với 1 cái sàn mà người người đều thành thương gia, thì tôi đâu có điên mua đồ nhiều $ . Tôi ghi rõ mà, đồ shoppee tôi mua món max $ có mấy chục ngàn.

Và tôi nghĩ , sàn nó có cách giải quyết , chủ yếu là có theo đến cùng hay ko.

Còn comment cái kiểu,thím mua/chịu/dính phốt thôi lỡ rồi chịu.... Thì dkm , bấm nút là vừa.Thể loại như m tao gặp nhiều, và ăn hành hết

thím ơi , giúp e con mikrotik rb750rg3 với , thím cho e xin fb đi trao đổi cho dễ

All times are GMT +7. The time now is 07:26.

Steam Powered by vBulletin® 0.1 pre-alpha
Copyright ©2000 - 2019, Jelsoft Enterprises Ltd.