vozForums

vozForums (https://forums.voz.vn/index.php)
-   Review sản phẩm (https://forums.voz.vn/forumdisplay.php?f=27)
-   -   Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng (https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7071113)

dark_baron 30-01-2019 21:46

Re: Page 42 - Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng

Quote:

Originally Posted by viettung_93 (Post 150328617)
Của e đã đổi từng tq sang tiếng anh rồi đó. Nhưng up bản link mới giờ full tiếng anh rồi. Ngon hẳn. Mà cgiac wifi con này yếu hay adapter 12v 1a ko đủ nó chạy hết công suất. Để cùng so sánh moderm wifi fpt loại ac thì sóng 5g và 2.4g yếu hơn xíu

Đồng râm share cho mình chỗ tải room mới của ông với :sosad:
Mình cũng thử up room file [RT-N56UB1-newif3D2-512M_3.4.3.9-099.trx] rồi mà vẫn còn tiếng Trung, ghét vkl :sosad:

Tuan565 30-01-2019 23:18

Quote:

Originally Posted by dark_baron (Post 150473963)
Đồng râm share cho mình chỗ tải room mới của ông với :sosad:
Mình cũng thử up room file [RT-N56UB1-newif3D2-512M_3.4.3.9-099.trx] rồi mà vẫn còn tiếng Trung, ghét vkl :sosad:

Bản build này nè ko có plugin
Link tải file
Quote:

编译了一个信号强到太空的新3专用PADAVAN固件
链接: https://pan.baidu.com/s/1kcnqK5BYCNeDwp_p-28_HQ
提取码: qdf6
Vs mấy cái chữ Tàu nhìn ghét thôi còn tới khi xài rồi thì ko có ghét dc đâu, kk
Cài Entware vô USB chỉ 1 click các kiểu, chặn ad rồi proxy server, sock các kiểu, Sync file nữa

P/S : 1. Bác nào cần nick right.com.cn inbox e gửi cho xài chung (nick lúc reg mất 1 tệ để kích hoạt)
2. Openwrt bản mới nhất trên các con này (cả Mi 3 + 3G + Newifi các kiểu) đều đã hỗ trợ chuẩn wifi 802.11s hỗ trợ mesh rồi, thím nào chuột bạch thử xem
Sang năm e mới đặt đôi con nữa được để test, còn con hôm trước lắp ở quê rồi ko có test rom vs sóng sánh dc kỹ

sleepingchild 30-01-2019 23:30

Quote:

Originally Posted by Tuan565 (Post 150475488)
Openwrt bản mới nhất trên các con này (cả Mi 3 + 3G + Newifi các kiểu) đều đã hỗ trợ chuẩn wifi 802.11s hỗ trợ mesh rồi, thím nào chuột bạch thử xem
Sang năm e mới đặt đôi con nữa được để test, còn con hôm trước lắp ở quê rồi ko có test rom vs sóng sánh dc kỹ

Hóng test mesh trên mấy con này :beauty: nếu ok sẽ mua con newifi chạy mesh thay con repeater :sogood:

nhatkhang 31-01-2019 00:15

Re: Page 92 - Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng

Quote:

2. Openwrt bản mới nhất trên các con này (cả Mi 3 + 3G + Newifi các kiểu) đều đã hỗ trợ chuẩn wifi 802.11s hỗ trợ mesh rồi, thím nào chuột bạch thử xem

Hóng 3G giao phối ... à giao mesh với Newifi

Được gửi từ iPhone 7 Plus - vozForums

vozBot 31-01-2019 01:04

Re: Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng

Quote:

Originally Posted by nhatkhang (Post 150476323)
Quote:

Hóng 3G giao phối ... à giao mesh với Newifi

Được gửi từ iPhone 7 Plus - vozForums

Mình cũng đang tìm cách up qua openwrt để test mesh+ fast roaming cho con 3g này nè. Thấy trên mạng hình như bọn nó làm đc.
Hôm quá mới test cái ft của xiaomi mà hình như nó khùng khùng sao ấy, rõ ràng là đt bắt sóng mạng hơn số mình set mà nó cứ sút ra hoài. Có vẻ của thằng mi làm k đc ngon cho lắm

Đăng từ next.voz.vn phiên bản mới của vozForums. Click để xem bình luận gốc.

dark_baron 31-01-2019 08:33

Quote:

Link tải file

Cài Entware vô USB chỉ 1 click các kiểu, chặn ad rồi proxy server, sock các kiểu, Sync file nữa

P/S : 1. Bác nào cần nick right.com.cn inbox e gửi cho xài chung (nick lúc reg mất 1 tệ để kích hoạt)

À ra đống chữ Tàu là tiện ích, plugin thêm vào à? :beauty:
Up Pdv để đc chơi plugin mà giờ bỏ ko xài plugin thì vất vả làm gì :sexy:

Cơ mà chả nhẽ lại đi học tiếng Tàu như bác chỉ để dùng con oai phai? :((

nhatkhang 31-01-2019 08:38

Quote:

Originally Posted by dark_baron (Post 150478859)
À ra đống chữ Tàu là tiện ích, plugin thêm vào à? :beauty:
Up Pdv để đc chơi plugin mà giờ bỏ ko xài plugin thì vất vả làm gì :sexy:

Cơ mà chả nhẽ lại đi học tiếng Tàu như bác chỉ để dùng con oai phai? :((

Chả cần phải học chi, thím dùng chrome nó translate tuốt

ppptran 31-01-2019 08:48

Re: Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng

Thím nào test cái fast roaming chưa ạ?
Mesh thì ko hy vọng cho lắm, cần fast roaming là ngon.

dark_baron 31-01-2019 09:10

Quote:

Link tải file

Quote:

Originally Posted by nhatkhang (Post 150478947)
Chả cần phải học chi, thím dùng chrome nó translate tuốt

À 2 bạn cho mình hỏi, up Pdv xong xuôi giờ muốn quay lại breed để vọc cái EPPROM thì phải làm như nào? :sosad:
Đừng bảo phải load lại breed lần nữa nha :sosad:

nhatkhang 31-01-2019 09:16

Quote:

Originally Posted by dark_baron (Post 150479498)
À 2 bạn cho mình hỏi, up Pdv xong xuôi giờ muốn quay lại breed để vọc cái EPPROM thì phải làm như nào? :sosad:
Đừng bảo phải load lại breed lần nữa nha :sosad:

Rút điện, nhấn giữ nút Eject kế bên cổng USB rồi cắm điện lại vẫn giữ nút bấm khoảng 4, 5 giây gì đó buông ra là được

All times are GMT +7. The time now is 12:19.

Steam Powered by vBulletin® 0.1 pre-alpha
Copyright ©2000 - 2019, Jelsoft Enterprises Ltd.