vozForums

vozForums (https://forums.voz.vn/index.php)
-   Review sản phẩm (https://forums.voz.vn/forumdisplay.php?f=27)
-   -   Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng (https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7071113)

HuyRongDen 17-08-2018 13:14

Quote:

Originally Posted by NewOcer (Post 147330019)
Không biết firmware Padavan chạy có ổn định hơn firmware gốc ko nhỉ?

Con Xiaomi Gen3G này firmware gốc toàn tiếng Trung là 1, cái nữa là nó hay cập nhật nhưng chạy mỗi ngày có tắt/mở cho nghỉ ngơi vẫn ko ổn lắm. Lâu lâu mất kết nối wifi trong khi cáp LAN vẫn dùng bình thường, phải reset lại router mới được. Chỉ mới làm AP thôi đã chập chờn vậy mà làm Router nữa chắc treo hoài do nóng, mà nhà mình cũng chưa đến 10 thiết bị tổng cộng và trên 6 thiết bị sử dụng cùng lúc là maximum.

Phần cứng cũng ok nhưng chắc xài con chip Mediatek nên ko ổn như Broadcom hay Qualcomm.

Do Firmware thôi, hồi mới mua con 3 cũng gặp đủ thứ rắc rối sau liều Up Padavan xem có như mọi người nói không thì đúng là hài lòng miễn chê, ngon hơn hẳn đám cùng tầm giá. Con 3G cũng xài chung Mediatek với con Pro này mà mãi chưa có Padavan cho con Pro bực cả mình.

Tuan565 17-08-2018 14:00

Re: Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng

Quote:

Con Xiaomi Gen3G này firmware gốc toàn tiếng Trung là 1, cái nữa là nó hay cập nhật nhưng chạy mỗi ngày có tắt/mở cho nghỉ ngơi vẫn ko ổn lắm. Lâu lâu mất kết nối wifi trong khi cáp LAN vẫn dùng bình thường, phải reset lại router mới được. Chỉ mới làm AP thôi đã chập chờn vậy mà làm Router nữa chắc treo hoài do nóng, mà nhà mình cũng chưa đến 10 thiết bị tổng cộng và trên 6 thiết bị sử dụng cùng lúc là maximum.

Phần cứng cũng ok nhưng chắc xài con chip Mediatek nên ko ổn như Broadcom hay Qualcomm.

Mi 3 Padavan chạy phà phà
Uptime 29 ngày rồi ko vấn đề - đợt trước uptime gần 3 tháng mà rút ra chuyển chỗ đặt
Mấy con router chip MTK7620N như của Mi 3 (đơn nhân 580Mhz kém hơn cả 2 nhân 800Mhz của Mi3G) mình xài tới 12 client (2 mắt đọc camera, 1 đầu ghi camera, 6 cái điện thoại + 3 cái laptop ở cửa hàng) vẫn phà phà chả sao cả nói gì con Mi 3G chip cao hơn + ram cao hơn (con kia ram 128MB chạy padavan)

HuyRongDen 17-08-2018 14:13

Quote:

Originally Posted by Tuan565 (Post 147330884)
Mi 3 Padavan chạy phà phà
Uptime 29 ngày rồi ko vấn đề - đợt trước uptime gần 3 tháng mà rút ra chuyển chỗ đặt
Mấy con router chip MTK7620N như của Mi 3 (đơn nhân 580Mhz kém hơn cả 2 nhân 800Mhz của Mi3G) mình xài tới 12 client (2 mắt đọc camera, 1 đầu ghi camera, 6 cái điện thoại + 3 cái laptop ở cửa hàng) vẫn phà phà chả sao cả nói gì con Mi 3G chip cao hơn + ram cao hơn (con kia ram 128MB chạy padavan)

Cách Up Padavan nhanh không nhỉ, lúc trước làm mà giờ quên mất tiêu cách rồi, Up cho 2 con Mi3 ở nhà.

Tuan565 17-08-2018 14:49

Quote:

Originally Posted by HuyRongDen (Post 147331155)
Cách Up Padavan nhanh không nhỉ, lúc trước làm mà giờ quên mất tiêu cách rồi, Up cho 2 con Mi3 ở nhà.

Làm thì nhanh có bước đợi máy ảo promethus update thì lâu chứ chọn chọn click tí . Up sang rom dev global rồi xài prometheus up rom vô thôi

Được gửi từ iPhone 6 Plus - vozForums

The Sentinel 17-08-2018 15:50

Quote:

Originally Posted by Tuan565 (Post 147329778)
Đã hộp :byebye:
Ship lần trc của mình là 5 hôm nhận . Cái sạc của nó ko phải sạc gốc cơ mà xài vẫn ngon chán :D
Link mi3g 129 tệ thì ko lưu rồi . bay mất tiêu. Giờ còn mỗi bọn bán 150 tệ thôi mà giá đó ko thơm lắm

Cảm ơn bác :D
Mới đặt thử con Mi 3, cả ship vào 230k :)

The Sentinel 17-08-2018 15:52

Quote:

Originally Posted by HuyRongDen (Post 147329738)
Stock bản Eng bác mua ở đây luôn cho rồi chứ Ship chi mệt vậy, nhưng mà thật sự bản Eng ROM Update rất chậm, không như bản nội địa đâu. Hoặc là Padavan hoặc là Nội địa.

Em thử nghiệm thôi mà :D
Dùng cho gia đình chưa tới chục máy xài đâu, mua mới thì mắc gấp đôi :sexy:

nvn1010 17-08-2018 17:06

Quote:

Originally Posted by The Sentinel (Post 147332876)
Cảm ơn bác :D
Mới đặt thử con Mi 3, cả ship vào 230k :)

Bác đặt ở đâu vậy, cho em xin cái link với

Eldegal 17-08-2018 19:31

Quote:

broadcom thì có con xiaomi NAS 1TB model cũ màu trắng mã R2D flash 512 ram 256 dualband ac . Nhà mình để rom gốc chạy phà phà suốt :)

thungchanh 17-08-2018 20:05

Quote:

Con MT7621 trên R3G này còn được cả Ubiquiti và Mikrotik dùng, chắc chắn là nó không tệ. Có cái là firm của Xiaomi quá dở.

HuyRongDen 17-08-2018 20:21

Quote:

Originally Posted by thungchanh (Post 147337432)
Con MT7621 trên R3G này còn được cả Ubiquiti và Mikrotik dùng, chắc chắn là nó không tệ. Có cái là firm của Xiaomi quá dở.

Chip này đầy hãng to dùng mà, bọn Xiaomi này làm FW tù quá thôi, thà Full Option nhưng tiếng Tàu cũng ok, đằng này nó chỉ làm tí tí xài bực cả mình, hóng Padavan cho con Pro mãi chưa có, bên Forum bọn Nga có cái PandoraBox nhưng mà có vẻ chưa hoàn thiện lắm.
https://wikidevi.com/wiki/MediaTek_MT7621

All times are GMT +7. The time now is 05:31.

Steam Powered by vBulletin® 0.1 pre-alpha
Copyright ©2000 - 2019, Jelsoft Enterprises Ltd.