vozForums

vozForums (https://forums.voz.vn/index.php)
-   Review sản phẩm (https://forums.voz.vn/forumdisplay.php?f=27)
-   -   Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng (https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7071113)

LongXuyenBoy 16-09-2019 00:00

Re: Page 297 - Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng

Quote:

Originally Posted by qspeed (Post 153928244)
Em ở quê xa nên có nói mấy lần mà mấy ông í cứ kiểu cà lơ, nên em phải nghĩ cách đối phó kiểu đấy để giảm tải cho con Viettel F608.

Theo bác hướng dẫn,e ko rõ ở phần: Tắt luôn DHCP trên Viettel, gán IP tĩnh cho Mi 3G là sao ạ? Vậy nó nhận dải IP của thằng 3G hết sao ạ? Và gán IP tĩnh cho Mi 3G là thực hiện trên con Viettel ạ?

Để em tìm hiểu về rom Padavan xem sao, vì em ưng cái app quản lý trên rom gốc quá :d

via vozForums for iPhone

Tắt DHCP trên con Viettel, rồi dùng chức năng MAC reservation để gán IP tĩnh cho con 3G, còn bản thân con 3G nó vẫn cấp phát DHPC ra LAN cho mấy con kia bình thường

Tim-kun 16-09-2019 06:20

Quote:

Originally Posted by LongXuyenBoy (Post 153928569)
Tắt DHCP trên con Viettel, rồi dùng chức năng MAC reservation để gán IP tĩnh cho con 3G, còn bản thân con 3G nó vẫn cấp phát DHPC ra LAN cho mấy con kia bình thường

Sao ko set ip tĩnh bằng tay luôn đi còn Mac-reserv làm gì :lmao: 1-1 thì dhcp hay Mac-reserv khác gì nhau ?

The Sentinel 16-09-2019 08:31

Re: Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng

Không biết do ROM hay do bản chất con này, con Mi 3 sóng 2.4Ghz mình bắt vẫn 3 vạch mà speeptest chưa lên nổi 1Mbps (Mbps nhé không phải MB) :ah:

Sóng 5Ghz thì bắt 2 vạch vẫn đạt 50% tốc độ (gần 30Mbps)

Khó hiểu thiệt :sweat:

toannhanb7 16-09-2019 09:47

Quote:

Originally Posted by qspeed (Post 153928244)
Em ở quê xa nên có nói mấy lần mà mấy ông í cứ kiểu cà lơ, nên em phải nghĩ cách đối phó kiểu đấy để giảm tải cho con Viettel F608.

Theo bác hướng dẫn,e ko rõ ở phần: Tắt luôn DHCP trên Viettel, gán IP tĩnh cho Mi 3G là sao ạ? Vậy nó nhận dải IP của thằng 3G hết sao ạ? Và gán IP tĩnh cho Mi 3G là thực hiện trên con Viettel ạ?

Để em tìm hiểu về rom Padavan xem sao, vì em ưng cái app quản lý trên rom gốc quá :d

via vozForums for iPhone

Bạn canh giữa trưa, gọi lên tổng đài kêu dạo này mạng wifi chập chờn quá. Khách đến chơi bị rớt mạng hoài, kêu họ chuyển sang bridge dùm là dc. Sẵn xin luôn username/password

LongXuyenBoy 16-09-2019 11:24

Quote:

Originally Posted by Tim-kun (Post 153929976)
Sao ko set ip tĩnh bằng tay luôn đi còn Mac-reserv làm gì :lmao: 1-1 thì dhcp hay Mac-reserv khác gì nhau ?

Tại mò vô con 3G thấy stock ko đổi IP WAN đc, mà nhớ rom khác đổi bt :sweat:

Sent from Xiaomi Redmi K20 Pro using vozFApp

qspeed 16-09-2019 13:58

Re: Page 298 - Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng

Quote:

Originally Posted by toannhanb7 (Post 153932300)
Bạn canh giữa trưa, gọi lên tổng đài kêu dạo này mạng wifi chập chờn quá. Khách đến chơi bị rớt mạng hoài, kêu họ chuyển sang bridge dùm là dc. Sẵn xin luôn username/password

Vâng để em thử thêm xem sao :( Em hỏi thêm phương pháp dự phòng để tính trường hợp nó ko giải quyết í, vì gói của em chỉ có 40mbps :(

Em cũng đang lo con Xiaomi 3G này gánh nỗi ko đây nữa :-ss

via vozForums for iPhone

qspeed 16-09-2019 14:00

Quote:

Originally Posted by The Sentinel (Post 153930983)
Không biết do ROM hay do bản chất con này, con Mi 3 sóng 2.4Ghz mình bắt vẫn 3 vạch mà speeptest chưa lên nổi 1Mbps (Mbps nhé không phải MB) :ah:

Sóng 5Ghz thì bắt 2 vạch vẫn đạt 50% tốc độ (gần 30Mbps)

Khó hiểu thiệt :sweat:

Của em fast.com và speedtest.net đều báo 5mbps, mà em cắm trực tiếp Lan luôn í.

Mà khi Speedtest thì chỉ số download lại thấp hơn chỉ số Upload ấy... chả hiểu sao luôn :(

via vozForums for iPhone

The Sentinel 16-09-2019 15:16

Quote:

Originally Posted by qspeed (Post 153937339)
Của em fast.com và speedtest.net đều báo 5mbps, mà em cắm trực tiếp Lan luôn í.

Mà khi Speedtest thì chỉ số download lại thấp hơn chỉ số Upload ấy... chả hiểu sao luôn :(

via vozForums for iPhone

Cái Fast.com nó điên lắm :D

Mình dùng LAN 100Mbps mà nó test upload lên hơn 250Mbps là biết rồi :sexy:

Mà đa số up cao hơn thông qua 2.4Ghz :stick:

tmk1207 16-09-2019 15:26

Quote:

Originally Posted by doancomhd (Post 153727372)
các bác cho em hỏi 1 chút. hiện đang em xài cục mặc định của FPT. do nhà dạo này đông hơn trước nên hay rớt mạng và mạng khá phập phù. em có thể xài con này cắm trực tiếp vào dây mạng (bỏ cái cục modem của FPT đi) được không, hay phải setting thêm. các bác có thể cho em từ khóa để search thêm về vụ này được ko :gach:

FPT thì dễ vãi nồi. Call lên tổng đài bảo em ơi cấp cho anh cục convẻrter quang, anh dùng modem của anh. Nó ném cho cục converter quang, thế là ngon.

qspeed 16-09-2019 20:57

Quote:

Originally Posted by The Sentinel (Post 153938847)
Cái Fast.com nó điên lắm :D

Mình dùng LAN 100Mbps mà nó test upload lên hơn 250Mbps là biết rồi :sexy:

Mà đa số up cao hơn thông qua 2.4Ghz :stick:

Thôi, chắc em chả quan tâm đi vậy, cứ kết nối được, phát tốt, bật youtube ngon là ổn, chứ cứ thấy mấy thông số thế thì lo mệt xác :(

via vozForums for iPhone

All times are GMT +7. The time now is 13:59.

Steam Powered by vBulletin® 0.1 pre-alpha
Copyright ©2000 - 2019, Jelsoft Enterprises Ltd.