vozForums

vozForums (https://forums.voz.vn/index.php)
-   Thiết bị di động (https://forums.voz.vn/forumdisplay.php?f=32)
-   -   Xin giúp : Mở khóa màn hình Lenovo P700i (https://forums.voz.vn/showthread.php?t=3105273)

Dungkv 30-12-2012 01:41

Xin giúp : Mở khóa màn hình Lenovo P700i

Mình đặt khóa màn hình là mẫu vẽ. Chiều nay, sau khi ngủ dậy thì thằng nhóc nhà mình đã vẽ quá nhiều lần. Giờ đây màn hình hiển thị kêu nhập địa chỉ gmail và pass, mình làm rồi mà không được. Mang ra fptshop Bà Ria thì được hướng dẫn là: tháo sim, chờ khoang 1h thì lắp lại,rồi bỏ cài đặt bảo vệ đi. Mình về làm mấy lần rồi cũng không được ( tháo sim nhưng lắp pin vào rồi On nguồn, và tháo cả sim va pin ra luôn ). Hay fptshop nghĩ mình trộm ở đâu đó nên không hướng dẫn thật tình !

Dungkv 30-12-2012 02:11

Re: Xin giúp : Mở khóa màn hình Lenovo P700i

30 người đọc rồi mà không ai giúp được a ? Hay cũng nghĩ mình trộm cắp của ai đó !?

Zarroc 30-12-2012 05:46

Up lại rom cho nhanh, hoặc vào recovery xóa dữ liệu đi là xong.

winhan 30-12-2012 06:03

mình cũng xài p700i đây.. trường hợp của bạn thì xác định đi nhé..khóa bằng hình thì ko kéo thanh kia xuống dc rầu.. ko bật dc kết nối mạng.. còn cách cuối là zô recovery reset lại hết... vào recovery thì bnj tắt máy.. rùi bấm phím nguồn chừng 1,2 giây xong giữ đấy bấm tiếp 2 phím âm lượng +,- chúc bạn thành công

el_nin0 30-12-2012 09:51

tiện đây các bác cho em hỏi p700i của các bác dùng pin lâu ko? và chất lượng so với mấy em sony hay ss cùng tầm $ thì sao ạ? :D đang tính múc em này :D

.Asministrator. 30-12-2012 10:14

Quote:

Originally Posted by winhan (Post 54191043)
mình cũng xài p700i đây.. trường hợp của bạn thì xác định đi nhé..khóa bằng hình thì ko kéo thanh kia xuống dc rầu.. ko bật dc kết nối mạng.. còn cách cuối là zô recovery reset lại hết... vào recovery thì bnj tắt máy.. rùi bấm phím nguồn chừng 1,2 giây xong giữ đấy bấm tiếp 2 phím âm lượng +,- chúc bạn thành công

Hồi trước bạn mình dùng con Sky A760S cũng bị như vậy ! Do tắt 3G đi rùi nên ko vào đc mạng để đăng nhập Gmail ! :sogood:

Xong mình thử gửi 1 tin nhắn đến, nó vẫn hiện pop-up và cho đọc, thế rồi lại vào menu bình thường ! :sogood:

Dungkv 30-12-2012 13:31

thank Ae ! Chiều về mình sẽ thử lai. Tối qua loay hoay vừa làm vừa xem hết 2 trận banh mà không được. Nếu vẫn không dc mình mang máy va PBH xuống fptshop cho họ làm. Có ji2 mình sẽ Rl để AE có thêm thông tin. Chúc mọi người nghỉ lễ vui vẻ bên cạnh người thân yêu !

Dungkv 30-12-2012 13:48

Quote:

Originally Posted by el_nin0 (Post 54193764)
tiện đây các bác cho em hỏi p700i của các bác dùng pin lâu ko? và chất lượng so với mấy em sony hay ss cùng tầm $ thì sao ạ? :D đang tính múc em này :D

pin thực sự không lâu như giang hồ đồn đâu. Mình đi làm ca, mỗi ca 8h, cach 2 h phải ghi thông số 1 lần, mỗi lần ghi mất khỏang 20 phút. Thời gian rảnh mình đọc báo = wf,( độ sáng auto ) xem hoạt hình lavar, oscar trên youtube, 8 cùng ae nữa. Hết jo làm ra về, pin còn khoảng 25 - 30 %. Mình mới dùng nó là MF đầu tiên nên không biết so sánh với các dt khoác như thế nào nữa. Cá nhân mình thấy thích nó !

o0oatulao0o 30-12-2012 17:27

Quote:

Originally Posted by Dungkv (Post 54201136)
pin thực sự không lâu như giang hồ đồn đâu. Mình đi làm ca, mỗi ca 8h, cach 2 h phải ghi thông số 1 lần, mỗi lần ghi mất khỏang 20 phút. Thời gian rảnh mình đọc báo = wf,( độ sáng auto ) xem hoạt hình lavar, oscar trên youtube, 8 cùng ae nữa. Hết jo làm ra về, pin còn khoảng 25 - 30 %. Mình mới dùng nó là MF đầu tiên nên không biết so sánh với các dt khoác như thế nào nữa. Cá nhân mình thấy thích nó !

Thế là ngon rồi ,hơn 6 tiếng wifi (web,chat phim) là vật vã ấy chứ nhỉ.

NNP 31-12-2012 12:07

Quote:

Originally Posted by Dungkv (Post 54189433)
Mình đặt khóa màn hình là mẫu vẽ. Chiều nay, sau khi ngủ dậy thì thằng nhóc nhà mình đã vẽ quá nhiều lần. Giờ đây màn hình hiển thị kêu nhập địa chỉ gmail và pass, mình làm rồi mà không được. Mang ra fptshop Bà Ria thì được hướng dẫn là: tháo sim, chờ khoang 1h thì lắp lại,rồi bỏ cài đặt bảo vệ đi. Mình về làm mấy lần rồi cũng không được ( tháo sim nhưng lắp pin vào rồi On nguồn, và tháo cả sim va pin ra luôn ). Hay fptshop nghĩ mình trộm ở đâu đó nên không hướng dẫn thật tình !

Boot vào recovery rồi factory reset là được thôi mà. Bọn FPT hướng dẫn tào lao. Bạn tắt nguồn hẳn. Xong rồi nhấn giữ phím Power khoảng 3 giây (đếm 1-2-3), đếm đến 3 thì ấn cùng lúc 2 phím volume up / volume down, máy sẽ boot vào recovery. vào đó thì chọn wipe data / factory reset.

All times are GMT +7. The time now is 03:09.

Steam Powered by vBulletin® 0.1 pre-alpha
Copyright ©2000 - 2018, Jelsoft Enterprises Ltd.