vozForums

vozForums (https://forums.voz.vn/index.php)
-   Đồ điện tử & Thiết bị gia dụng (https://forums.voz.vn/forumdisplay.php?f=10)
-   -   Có nên dùng bình đun nước siêu tốc của Blacker không ạ??? (https://forums.voz.vn/showthread.php?t=2947471)

elnino91 07-09-2012 19:22

Có nên dùng bình đun nước siêu tốc của Blacker không ạ???

Tình hình là em muốn mua một cái bình đun nước siêu tốc của Blacker. Nghe nói hàng Blacker dùng khá ổn??? Em muốn hỏi có ai ở đây dùng sản phẩm trên chưa ạ

chrisher 09-09-2012 02:05

Re: Có nên dùng bình đun nước siêu tốc của Blacker không ạ???

Blacker có thương hiệu rồi còn fải lăn tăn đi hỏi làm gì hả bạn:D. đến h e vẫn chưa biết tên cái bình nhà e đang dùng mà vẫn rất ok. Bác nên xem phương thức đun của bình, chất liệu thành bình và loại kim loại sử dụng có dễ bị tróc si hay rỉ sét ko.

linkindu 09-09-2012 09:16

Quote:

Originally Posted by chrisher (Post 50611527)
Blacker có thương hiệu rồi còn fải lăn tăn đi hỏi làm gì hả bạn:D. đến h e vẫn chưa biết tên cái bình nhà e đang dùng mà vẫn rất ok. Bác nên xem phương thức đun của bình, chất liệu thành bình và loại kim loại sử dụng có dễ bị tróc si hay rỉ sét ko.

Bình đun nước siêu tốc thì làm bằng nhựa :chaymau:
@Theard: Blacker cũng có nhiều loại chọn loại nào công suất trên 1500w ý :chaymau:

dr.freeman 09-09-2012 09:28

nên mua một bình, ăn mi gói hay pha cafe uống thì nhanh đừng hỏi :D

76pvh 09-09-2012 12:24

- Mình nhớ ko lầm hàng hiệu có chữ Blacker nó gồm 2 từ chứ ko phải là Blacker đơn thuần đâu. Nghi có vẻ Blacker không là đồ nhái ý

phamphuoc2012 10-09-2012 08:30

Quote:

Originally Posted by dr.freeman (Post 50614491)
nên mua một bình, ăn mi gói hay pha cafe uống thì nhanh đừng hỏi :D

Mua đi bác, e đồng ý với ý kiến của bác này, xài ngon và ổn định lắm, giá cả lại phải chăng... :beauty:

it.hw 10-09-2012 10:04

Quote:

Originally Posted by 76pvh (Post 50619291)
- Mình nhớ ko lầm hàng hiệu có chữ Blacker nó gồm 2 từ chứ ko phải là Blacker đơn thuần đâu. Nghi có vẻ Blacker không là đồ nhái ý

Đúng rồi đó. Thương hiệu bác nói là Black & Decker một hãng đồ gia dụng nổi tiếng của Mỹ.

Còn Blacker thì là thương hiệu của 1 công ty Việt Nam, hàng đặt bên Tàu khựa sản xuất rồi dán nhãn nhập về VN bán, nhái mập mờ thương hiệu Black & Decker kia.

>>>>>>>>>>>>>> 10-09-2012 10:16

Hàng này xài tốt lắm, mỗi tội đắt.

it.hw 10-09-2012 12:10

Quote:

Originally Posted by >>>>>>>>>>>>>> (Post 50646262)
Hàng này xài tốt lắm, mỗi tội đắt.

Mắc và tốt? Bác có lầm không?

- Một là, bác nhầm lẫn giữa Blacker và Black Decker.

- Hai là, bác bị người bán "thuốc". Blacker là thương hiệu tương tự như mấy cái "thương hiệu Việt ruột linh kiện Tung Cẩu" như Gali, SunHouse, Goldsun, Sanaky, Fujiyama, Black&White, Bluestone, SunHome... thôi. Giá tụi này cũng ngang ngửa nhau, mắc gì chứ!

gacon_vn 11-09-2012 14:09

Quote:

Originally Posted by it.hw (Post 50645919)
Đúng rồi đó. Thương hiệu bác nói là Black & Decker một hãng đồ gia dụng nổi tiếng của Mỹ.

Còn Blacker thì là thương hiệu của 1 công ty Việt Nam, hàng đặt bên Tàu khựa sản xuất rồi dán nhãn nhập về VN bán, nhái mập mờ thương hiệu Black & Decker kia.

Bạn này nói chính xác, ko nên mua đồ của mấy ông Việt nam đặt từ Tầu khựa về rồi bán như Blacker, Kosuma, kangooru ... gì gì đó toàn đồ lởm cả thôi. Toàn dựa vào mấy thương hiệu nổi tiếng rồi nhái lại đánh lừa người tiêu dùng vì nghe tây tây mà lại quen quen.

Về bình siêu tốc thì cứ mấy thương hiệu nổi tiếng mà mua (Philips, Braun ...), mấy đồ rẻ tiền mua về dùng nếu ko hỏng ngay thì cũng độc hại vì nhựa của nó đâu phải nhựa chịu nhiệt dùng cho sinh hoạt.

All times are GMT +7. The time now is 09:53.

Steam Powered by vBulletin® 0.1 pre-alpha
Copyright ©2000 - 2018, Jelsoft Enterprises Ltd.