vozForums

vozForums (https://forums.voz.vn/index.php)
-   Intel (https://forums.voz.vn/forumdisplay.php?f=24)
-   -   Ivy Bridge ?? (https://forums.voz.vn/showthread.php?t=2764160)

quytu 22-04-2012 18:39

Ivy Bridge ??

Chào các bác theo tình hình có thể là ngày mai itel sẽ giới thiệu Ivy rồi!
Không biết đợt bán ra chính thức đầu tiên này có thiếu hàng không nhỉ vs giá có bị đẩy lên không ( nếu so vs bảng báo giá của itel thì cũng ko đắt hơn sandy là mấy)
Đó là 1 số vấn đề mình còn thắc mắc. Mong bác nào đọc đc hay biết thông tin gì thì cho mình biết với. Nếu các bác bán hàng( tân doanh, nhật thành, HNC, mai hoàng ....) có dạo qua đây thì cho e câu trả lời cái.

John "Soap" MacTavish 22-04-2012 18:49

Re: Ivy Bridge ??

Quote:

Originally Posted by quytu (Post 46271144)
Chào các bác theo tình hình có thể là ngày mai itel sẽ giới thiệu Ivy rồi!
Không biết đợt bán ra chính thức đầu tiên này có thiếu hàng không nhỉ vs giá có bị đẩy lên không ( nếu so vs bảng báo giá của itel thì cũng ko đắt hơn sandy là mấy)
Đó là 1 số vấn đề mình còn thắc mắc. Mong bác nào đọc đc hay biết thông tin gì thì cho mình biết với. Nếu các bác bán hàng( tân doanh, nhật thành, HNC, mai hoàng ....) có dạo qua đây thì cho e câu trả lời cái.

ở VN đã có hàng rồi, nếu bạn ở Sài gòn thì ra TD, giá con i5 3570K chỉ mắc hơn i5 2500K có 200k thôi. còn i7 3770K hình như còn rẻ hơn i7 2600K (chắc đang có KM).

quachthanhlu 22-04-2012 19:02

cũng đang rất thắc mắc, các bác ngoài HN vào giải đáp cho ae biết cái :beauty:

eternity 22-04-2012 21:19

Ivy đợt đầu nóng vãi luôn, điện năng thì tương đương Sandy. Ông nào bảo đáng mua chứ mình thì thấy ko đáng. Ráng chờ Ivy rev2 đợt sau ra đi.

quytu 22-04-2012 22:17

Quote:

Originally Posted by eternity (Post 46277233)
Ivy đợt đầu nóng vãi luôn, điện năng thì tương đương Sandy. Ông nào bảo đáng mua chứ mình thì thấy ko đáng. Ráng chờ Ivy rev2 đợt sau ra đi.

Bác nói làm e lo quá đang định cuối tháng sắm bộ combo. E nghĩ chắc tuỳ từng con chứ làm gì mà con nào cũng nóng dc. Sandy cũng thế thôi. Ai có thông tin về vụ này confirm giùm cái

eternity 22-04-2012 22:21

Quote:

Originally Posted by quytu (Post 46279718)
Bác nói làm e lo quá đang định cuối tháng sắm bộ combo. E nghĩ chắc tuỳ từng con chứ làm gì mà con nào cũng nóng dc. Sandy cũng thế thôi. Ai có thông tin về vụ này confirm giùm cái

Trên Tweaktown có review rồi, XTS cũng có người phản ánh rồi. Nó ko ngon như nhiều người lầm tưởng đâu, bro chịu khó chờ ~2,3 tháng nữa xem bản rev2 ra sao đã.

ali5ba 22-04-2012 22:29

Nếu mua máy mới thì cứ ivy mà táng, bị sao mà tư vấn sandy

còn nâng cấp từ Sandy lên Ivy thì tùy, mình thì đợi, sau nó rẻ thì tính tiếp, giờ mới ra giá cũng tương đối, với lại xt thôi cho nó nhàn.

TanDoanh 23-04-2012 01:55

Quote:

Originally Posted by quytu (Post 46279718)

- Bạn cứ yên tâm là ko có chuyện nóng niếc gì cả . Đừng tin mấy ông chưa xài bao giờ tối ngày lên mạng chầu rìa mấy ông đã từng xài rồi đem mấy cái đó chém gió . Lúc đầu quăng gạch Ivy ko phải là nóng mà là Ivy OC kém - mình show cái kết quả X55 nên im luôn rồi mới chuyển qua nóng đó chứ :lol: . Ivy chẳng nóng hơn Sandy mà cũng chẳng ăn điện thấp hơn vì em nó được tích hợp con iGPU HD4000 khá mạnh , hiệu năng HD4000 nó vượt mặt 5570 luôn . Con này mua về chỉ chơi game online + Game off setting trung bình thì cứ phải gọi là quá ổn lại còn tiết kiệm điện đóm nữa .

hieubk57 23-04-2012 02:00

Hàng xt con này về VN chưa các bác?

eternity 23-04-2012 07:28

Quote:

Originally Posted by TanDoanh (Post 46285922)

- Bạn cứ yên tâm là ko có chuyện nóng niếc gì cả . Đừng tin mấy ông chưa xài bao giờ tối ngày lên mạng chầu rìa mấy ông đã từng xài rồi đem mấy cái đó chém gió . Lúc đầu quăng gạch Ivy ko phải là nóng mà là Ivy OC kém - mình show cái kết quả X55 nên im luôn rồi mới chuyển qua nóng đó chứ :lol: . Ivy chẳng nóng hơn Sandy mà cũng chẳng ăn điện thấp hơn vì em nó được tích hợp con iGPU HD4000 khá mạnh , hiệu năng HD4000 nó vượt mặt 5570 luôn . Con này mua về chỉ chơi game online + Game off setting trung bình thì cứ phải gọi là quá ổn lại còn tiết kiệm điện đóm nữa .

Ám chỉ ai thế? Nếu ám chỉ tui thì tui nói luôn là từ lúc có review tui đã nói rõ con này nóng chứ chưa hề bảo nó oc kém, mà có kém cũng do nóng quá nên cùng 1 mức ko thể bằng Sandy được. Cái HD4000 cùi bắp đó mà vượt mặt 5570 nổi :lol:, ngay Intel quảng cáo cũng chỉ hơn HD3000 có 30-40%, chém nó vừa thôi :lmao:

All times are GMT +7. The time now is 18:23.

Steam Powered by vBulletin® 0.1 pre-alpha
Copyright ©2000 - 2018, Jelsoft Enterprises Ltd.